આયુર્વેદ

આ ઘરેલુ ઉપાય કરી લેશો તો માખણની જેમ પીગળી જશે તમારી નકામી ચરબી. 100 ટકા અસરકારક ઉપાય.

આજના સમયમાં જો સૌથી વધુ કોઈ સમસ્યા વ્યક્તિને હેરાન પરેશાન કરી રહી હોય તો તે જાડાપણું છે. આ એક એવી સમસ્યા છે, જેનાથી વ્યક્તિને ઘણી મુશ્કેલીઓ સહન કરવી પડે છે. આ સાથે ચાલવા બેસવામાં પણ તકલીફ પડે છે. આ સમસ્યાથી પીડાઈ રહેલા લોકો જીમમાં ઘણો પરસેવો પાડતા હોય છે.

આ સાથે ઘણીવાર ડાયટ પ્લાન ફોલો કર્યા પછી પણ વજન ઓછો કરી શકાતો નથી. જેના લીધે લોકો ડોકટરી દવાનો આશરો લે છે. જેનાથી વજન તો ઓછું થઈ જાય છે પંરતુ પાછળથી ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડે છે. ટુંકમાં કહીએ તો તે હાનિકારક સાબિત થાય છે. આવી સ્થિતિમાં તમારે કેટલાક ઘરેલુ ઉપાય અપનાવવા જોઈએ.

કારણ કે ઘરેલુ ઉપાય અપનાવવાથી તમે ઘર બેઠા આસાનીથી વજન ઓછું કરી શકશો અને તેનાથી કોઈ આડઅસર નો સામનો પણ કરવો પડશે નહીં. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે આ ઘરેલુ ઉપાય કયા કયા છે.

જો તમે તમારા વજનને ઓછું કરવા માંગો છો તો તમારે ભોજનની ક્રિયાઓ પર ધ્યાન આપવું જોઈએ. કારણ કે ભોજન જ એક એવી વસ્તુ છે, જે તમને દિવસ દરમિયાન કામ કરવા માટે મદદ કરે છે. વજન કાબૂ કરવા માટે 70 ટકા ભોજન ફાળો આપે છે.

એક રિપોર્ટ અનુસાર તમારે દરરોજ ત્રણ વખત ભોજનનું સેવન કરવું જોઈએ. જોકે યાદ રાખો કે ભોજનમાં ક્યારેય બહારનું ભોજન અથવા જંકફુડ શામેલ કરવું જોઈએ નહીં.

આ સિવાય જો તમે રાતે સૂતી વખતે મોડા ભોજન કરવાની આદત બનાવી ચૂક્યા છો તો તમારે આ આદત છોડી દેવી જોઈએ. કારણ કે આ ઉપચાર વજન ઓછું કરવામાં ખૂબ મદદ કરે છે. તમને કહી દઈએ કે રાતે મોડા ભોજન કરીને સીધા સૂઈ જવાથી ભોજન પચી શકતું નથી. જેના લીધે શરીરમાં ચરબીના થર જામી જાય છે.

આવામાં તમારે રાતે અથવા તો બપોરે જમ્યા પછી ચાલવા જવાની ટેવ બનાવવી જોઈએ. કારણ કે તેનાથી ખોરાક પચી જશે અને તમે વજન વધારાનો શિકાર બની શકશો નહીં. તમને જણાવી દઈએ કે તમારે દિવસ દરમિયાન ક્યારેય એકધારો ખોરાક ના ખાવો જોઈએ. તમે ત્રૂટક ત્રૂટક સુપાચ્ય ખોરાક ખાઈ શકો છો.

જો તમે વજન ને નિયંત્રણ કરવા માંગો છો તો તમારે બહારના ભોજનને કાયમ માટે ગુડ બાય કહી દેવું જોઈએ. કારણ કે બહારના ભોજનમાં વાપરવામાં આવતું તેલ આખો દિવસ એકના એક રહે છે. જે વજન વધારા સિવાય ઘણા રોગોનું કારણ બને છે. વજન ઓછું કરવા માટે પાણી પણ કારગર સાબિત થઈ શકે છે. ગરમ પાણી પીવાથી ચરબીના થર પીગળી જાય છે. જે વજન ઓછું કરવામાં મદદ કરે છે.

જો તમે દિવસ દરમિયાન બહુ ઓછી ઊંઘ લો છો તો પણ વજન વધારાનો શિકાર બની શકાય છે. તેથી તમારે દિવસમાં સાતથી આઠ કલાકની ઉંઘ લેવી જ જોઇએ. આનાથી તમે પોતાની જાતને એકદમ ફ્રેશ અનુભવશો અને આસાનીથી વજન ઓછું કરવામાં મદદ મળશે.

જો તમે આવી જ સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી દરરોજ જાણવા માગતા હોય તો નીચેનું લાઈક બટન દબાવીને પેજને લાઈક કરી દો અને હજુ સુધી આ માહિતી તમારા મિત્રોને શેર ના કરી હોય તો હમણાં જ શેર કરી દો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *