આયુર્વેદ

કોરો.ના ની બીજી લહેરથી બચવું હોય તો એકવાર જાણી લેજો આ લવિંગના ચમત્કારિક ઉપાયો.

મિત્રો આપણા રસોડામાં ઘણા એવા મસાલા હોય છે જે આપણા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક હોય છે મિત્રો આ બધા જ મસાલા નો ઔષધીય તરીકે ઉપયોગમાં લઈએ તો તેના ઘણા બધા ફાયદા આપણા શરીરને મળતા હોય છે, મિત્રો આ બધા જ મસાલા માં એક એવું ઔષધીય મસાલો છે જેનું નામ છે લવિંગ. તો મિત્રો આજના આ લેખમાં અમે તમને લવિંગના કેટલાક ફાયદા વિશે જણાવવાના છે.

મિત્રો લવિંગ ને રસોડાનો રાજા કહેવામાં આવે છે તેમજ ઔષધીય શાસ્ત્રમાં પણ લવિંગને એ ખૂબ જ મહત્વનું સ્થાન મળેલું છે મિત્રો હાલની આ કોરોનાની મહામારી માં દવા કામ કરતી નથી ત્યારે લોકો ઔષધીય ઉપચાર તરફ વળ્યા છે ત્યારે અમે તમને જણાવીએ છીએ આ મહામારી માં લવિંગ ના કેટલાક ફાયદા વિશે.

મિત્રો લવિંગ દાંતના દુખાવા અને સાઈનસ જેવી બીમારીઓમાં ખૂબ જ લાભ કરે છે મિત્રો લવિંગની તાસીર ગરમ હોવાથી શિયાળામાં ખૂબ જ લાગે છે મિત્રો લવિંગ અને પાચનક્રિયા માટે ખૂબ જ લાભદાયક માનવામાં આવે છે અને એને ખાવાથી પાચનક્રિયા ખૂબ જ યોગ્ય રહે છે એના સિવાય કબજીયાત અને ગેસની સમસ્યામાં પણ લવિંગ ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

મિત્રો જે લોકોના ઘરમાં લવિંગનો નિયમિત રૂપે ઉપયોગ થાય છે તે લોકોને પેટમાં દુખાવાની, કબજિયાતની, બીમારી જેવા રોગ થતા નથી લવિંગ ની અંદર એન્ટિમાઇક્રોબાયલ ગુણ જોવા મળે છે જે પેટની અંદર હાજર હાનિકારક બેક્ટેરિયા નો નાશ કરે છે અને પેટની સમસ્યાથી છુટકારો મળે છે.

મિત્રો લવિંગ ખાવાથી હાડકા ખૂબ જ મજબૂત બને છે માટે જે લોકો ના હાડકા નબળા છે તે લોકો રોજ રાત્રે સૂતા પહેલા લવિંગ જરૂર ખાવા જોઈએ લવિંગ ની અંદર મેગ્નેશિયમ સારી માત્રામાં હોવાથી જે હાડકાને નબળા નથી પડવા દેતાં. મિત્રો રોજ લવિંગ ખાવાથી શરીરની રક્ષા, શરદી અને ઉધરસ જેવા રોગ દૂર થાય છે.

મિત્રો લવિંગ માં વિટામિન સી ભરપૂર માત્રામાં હોય છે જે શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવામાં ખૂબ જ મહત્વનો ભાગ ભજવે છે લીવર માટે લવિંગ ને ખૂબ જ યોગ્ય માનવામાં આવે છે લવિંગનું નિયમિત રૂપથી સેવન કરવાથી લિવરને લગતા રોગ થતા નથી જે લોકો નિયમિત રૂપે લવિંગનું સેવન કરે છે તે લોકોનું લીવર એકદમ સારી રીતે કામ કરે છે.

 

મિત્રો ડાયાબિટીસ જેવા ઘાતક રોગ તમને ન થાય તેના માટે નિયમિત રૂપથી લવિંગનું સેવન કરવું યોગ્ય માનવામાં આવે છે કારણ કે લવિંગનું સેવન કરવાથી ડાયાબિટીસ જેવા ભયંકર રોગ નો અંત થઈ જાય છે અને જે લોકો નિયમિત રૂપે લવિંગનું સેવન કરે છે તે લોકોને બ્લડ પ્રેશર કંટ્રોલમાં રહે છે અને શુગર લેવલ પણ કંટ્રોલમાં રહે છે.

મિત્રો સીઝન બદલાવાથી અથવા તો બહારનું કંઈ ખાવાથી ગળા માં થતી તકલીફ માં લવિંગ ખૂબ જ રાહત આપે છે એક લવિંગ મોઢામાં રાખીને ચૂસવાથી ગળામાં ખૂબ જ રાહત મળે છે લવિંગ ના તેલ ને અઠવાડિયામાં બે વખત ચહેરા પર લગાવવાથી ખીલ અને કાળા ધબ્બા માં ખૂબ જ રાહત મળે છે.

મિત્રો આજકાલ લોકોને પેટમાં દુખાવાની સમસ્યા ખૂબ જ રહેતી હોય છે અને આના લીધે તેમની પાચનશક્તિ પણ નબળી પડી જતી હોય છે, જો આવી સમસ્યા તમને હોય તો રાત્રે સુતા પહેલા ગરમ પાણી સાથે બે લવિંગ ગળી જવા . જો થોડા દિવસ આ ઉપાય તમે પણ કરશો તો પેટના દુખાવા ની સમસ્યામાંથી તમને રાહત મેળવી શકો છો અને પાચન શક્તિમાં પણ વધારો થઇ શકે છે.

જો તમે આવા જ અવનવા ઘરેલુ ઉપાયો અને ઉપચારોની જાણકારી મેળવવા માગતા હોય તો નીચેનું Like બટન દબાવીને અમારા પેજને Like કરી લો. અને તમારા મિત્રો અને પરિવારજનો સાથે આ ઉપયોગી માહિતી અવશ્ય Share કરો…. Share કરો… ધન્યવાદ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *