દિવસમાં આ 5 વસ્તુ ખાઈ લેશો તો અઠવાડિયામાં પેટની ફાંદ થઈ જશે ગાયબ…

દિવસમાં આ 5 વસ્તુ ખાઈ લેશો તો અઠવાડિયામાં પેટની ફાંદ થઈ જશે ગાયબ…

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

દોસ્તો આજની અનિયમિત જીવનશૈલી અને ખાવાની ખોટી આદતોના કારણે મોટાભાગના લોકો વધતા વજનથી પરેશાન છે. વળી વધતું વજન હૃદય અને ડાયાબિટીસ જેવી અનેક બીમારીઓને જન્મ આપી શકે છે.

તેથી તેને નિયંત્રિત કરવું જરૂરી છે. વજનને નિયંત્રિત કરવા માટે યોગ, કસરતની સાથે ખાવા-પીવામાં પણ ધ્યાન રાખવું જરૂરી છે. વજનને નિયંત્રણમાં રાખવા માટે ઓછી કેલરીવાળો ખોરાક લેવો જોઈએ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

કારણ કે જો તમે વધારે કેલરીવાળા ખોરાકનું સેવન કરો છો તો તમારું વજન ઝડપથી વધી શકે છે. તેથી જો તમારે વજન ઓછું કરવું હોય તો તમારે ઓછી કેલરીવાળા ખોરાક ખાવા જોઈએ. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે વજન ઘટાડવા માટે કયો લો કેલેરી ફૂડ ખાવો જોઈએ.

પોહા :- જો તમે વજન ઓછું કરવા માંગો છો, તો તમારે તમારા આહારમાં પોહાનો સમાવેશ કરવો જોઈએ. કારણ કે પોહા એ ઓછી કેલરીવાળો ખોરાક છે. તેથી, જો તમે નાસ્તામાં પોહાનું સેવન કરો છો, તો વજન સરળતાથી નિયંત્રિત થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ઓટ્સ ઈડલી :- તમે ચોખાના લોટની ઈડલી અને સોજીની ઈડલીનો ઉપયોગ કર્યો હશે, પરંતુ શું તમે ક્યારેય ઓટ્સની ઈડલીનું સેવન કર્યું છે.

ઓટ્સ ઈડલીનું સેવન વજન ઘટાડવામાં ખૂબ જ મદદગાર સાબિત થાય છે. કારણ કે ઓટ્સ ઈડલી એ ઓછી કેલરીવાળો ખોરાક છે. તેથી, જો તમે નાસ્તામાં ઓટ્સ ઈડલીનું સેવન કરો છો, તો તેનાથી વજન ઓછું થાય છે.

વેજીટેબલ ઉપમા :- જો તમે વજન ઓછું કરવા માંગો છો, તો તમારે તમારા આહારમાં શાકભાજી ઉપમાનો સમાવેશ કરવો જોઈએ. શાકભાજી ઉપમા માત્ર ખાવામાં જ સ્વાદિષ્ટ નથી, પરંતુ તે ઓછી કેલરીવાળો ખોરાક પણ છે તેથી, જો તમે શાકભાજી ઉપમાનું સેવન કરો છો, તો તે વજનને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે.

ઢોકળા :- ઢોકળા એક લોકપ્રિય ગુજરાતી વાનગી છે, ઢોકળાનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે ઘણા ફાયદા લાવે છે. કારણ કે ઢોકળા એ ઓછી કેલરીવાળો ખોરાક છે. તેથી, જો તમે ઢોકળાનું સેવન કરો છો, તો તે વજન નિયંત્રણમાં મદદ કરે છે.

દૂધી :- દૂધી એક એવું શાક છે, જે સ્વાસ્થ્ય માટે ઘણા ફાયદા લાવે છે. આ ઉપરાંત, જો તમે દૂધીનું સેવન કરો છો, તો તે ઝડપથી વજન ઘટાડે છે. કારણ કે દૂધી એ ઓછી કેલરીવાળો ખોરાક છે. આ સાથે જ તેમાં ફાઈબર મળી આવે છે, જે વજન ઘટાડવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે.

Leave a Comment