આયુર્વેદ

આ ઋતુમાં કરો આ પાંચ ફળોનું સેવન, જીવશો ત્યાં સુધી નહિ જવું પડે દવાખાને..

આ ઋતુમાં કરો આ પાંચ ફળોનું સેવન, જીવશો ત્યાં સુધી નહિ જવું પડે દવાખાને..

આ ઋતુમાં ચેપનું જોખમ વધી જાય છે, કારણ કે આ ઋતુમાં રોગપ્રતિકારક શક્તિ નબળી પડી જાય છે અને રોગપ્રતિકારક શક્તિની નબળાઈને કારણે, તમે સરળતાથી વાયરસ અને બેક્ટેરિયાનો ભોગ બની શકો છો. પરંતુ જો તમે આ ઋતુમાં નિયમિતપણે ફળોનું સેવન કરો છો તો તે ફાયદાકારક છે.

ફળોમાં પોષક તત્વો ભરપૂર હોય છે. ફળોમાં વિટામીન, ફાઈબર, આયર્ન જેવા તત્વો ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે, જે રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવાની સાથે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત અનેક સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં પણ મદદરૂપ થાય છે. આ સાથે ફળોના સેવનથી શરીરમાં એનર્જી પણ બની રહે છે. તો ચાલો જાણીએ શિયાળાની ઋતુમાં કયા ફળો ફાયદાકારક છે.

આ ઋતુમાં સંતરાનું સેવન ફાયદાકારક છે. કારણ કે નારંગીમાં વિટામિન સી ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. જે રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારે છે. આ ઉપરાંત નારંગીમાં કેલ્શિયમ, મેગ્નેશિયમ, પોટેશિયમ, ફોસ્ફરસ અને ફાઈબર જેવા તત્વો પણ હોય છે, જે વજન અને કોલેસ્ટ્રોલને નિયંત્રિત કરવામાં પણ મદદરૂપ થાય છે.

આ ઋતુમાં દાડમ ફાયદાકારક છે. કારણ કે દાડમમાં વિટામિન સી, આયર્ન, ફાઈબર જેવા તત્વો ભરપૂર માત્રામાં હોય છે, જે રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત કરવાની સાથે એનિમિયાને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.

આ ઋતુમાં સફરજનનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. કારણ કે સફરજનમાં ફાઈબર ભરપૂર માત્રામાં હોય છે, જે કોલેસ્ટ્રોલ અને વજનને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે, દરરોજ એક સફરજન ખાવાથી મગજ અને શારીરિક વિકાસ સારો થઈ શકે છે.

આ ઋતુમાં જામફળનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક છે. કારણ કે જામફળમાં વિટામિન સીની સાથે સાથે ઘણા જરૂરી પોષક તત્વો પણ ભરપૂર હોય છે, જે રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવાની સાથે પેટ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

આ ઋતુમાં કેળાનું સેવન કરવાથી સ્વાસ્થ્યને પણ ઘણો ફાયદો થાય છે. કારણ કે કેળામાં વિટામિન સી, ફાઈબર, પોટેશિયમની સાથે ઘણા જરૂરી પોષક તત્વો પણ ભરપૂર હોય છે. કેળાના સેવનથી શરીરમાં એનર્જી જળવાઈ રહે છે, સાથે જ કેળાનું સેવન હૃદયના સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ફાયદાકારક છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *