સવારે ઊઠીને પી લ્યો આ 4 માંથી કોઈ એક ચા, પછી ક્યારેય નહીં ચઢવા પડે દવાખાનાનાં પગથિયાં..

સવારે ઊઠીને પી લ્યો આ 4 માંથી કોઈ એક ચા, પછી ક્યારેય નહીં ચઢવા પડે દવાખાનાનાં પગથિયાં..

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

દોસ્તો આજકાલ દરેક ઋતુમાં સ્વાસ્થ્યનું વધુ ધ્યાન રાખવું પડે છે, કારણ કે રોગપ્રતિકારક શક્તિ નબળી પડી જાય છે. જેના કારણે તમે સરળતાથી વાયરલ ઈન્ફેક્શનનો ભોગ બની શકો છો. આ સિઝનમાં શરદી, ફ્લૂ અને ઉધરસ સામાન્ય છે.

આવી સ્થિતિમાં આ મોસમી રોગોથી બચવા માટે, જો તમે ઘણા પ્રકારની હર્બલ ચાનું સેવન કરો છો, તો તે ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

હા કારણ કે હર્બલ ટી ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર હોય છે. હર્બલ ટી પીવાથી રોગપ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત થાય છે. આ સાથે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓ પણ દૂર થાય છે. તો ચાલો જાણીએ કે બીમારીઓથી બચવા માટે કઈ ચા પીવી જોઈએ.

આદુ ચા :- આદુની ચા ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે આદુ એન્ટીઓક્સીડેન્ટ ગુણોથી ભરપૂર હોય છે, જે રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવે છે અને શરદી, કફ, ઉધરસ જેવી સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તુલસી ચા :- રોગોથી બચવા માટે તુલસીની ચાનું સેવન ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. કારણ કે તુલસીની ચા એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ અને એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણોથી ભરપૂર હોય છે, જે કફ અને શરદીની ફરિયાદને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. રોગપ્રતિકારક શક્તિને પણ મજબૂત બનાવે છે.

કેમોમાઇલ ચા :- વરસાદની ઋતુમાં કેમોમાઇલ ચાનું સેવન ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કેમ કે કેમોમાઈલ ટી એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ ગુણોથી ભરપૂર હોય છે, જે તમને વાઈરલ ઈન્ફેક્શનના જોખમથી બચાવી શકે છે.

ગ્રીન ટી :- ગ્રીન ટીનું સેવન મોટાભાગના લોકો વજન ઘટાડવા માટે કરે છે, પરંતુ જો તમે ચોમાસામાં દરરોજ એક કપ ગ્રીન ટીનું સેવન કરો છો તો તેનાથી રોગપ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત થાય છે. આ સાથે જ ગ્રીન ટીના સેવનથી ત્વચા સંબંધિત સમસ્યાઓ પણ દૂર થાય છે.

મૂળેઠી ચા :- મૂળેઠી ચા એન્ટીઑકિસડન્ટ અને એન્ટિબાયોટિક ગુણોથી ભરપૂર હોય છે, તેથી જો તમે આ ચાનું સેવન કરો છો, તો તે ગળામાં દુખાવો, ઉધરસ અને કફની સમસ્યાને દૂર કરે છે. આની સાથે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત અન્ય ઘણી સમસ્યાઓથી પણ છુટકારો મળે છે.

Leave a Comment