આયુર્વેદ

દરરોજ સવારે ઊઠીને કરી લો આ 3 કામ, પછી જીવશો ત્યાં સુધી માથાની ચોંટી થી લઈને પગની એડી સુધીની બીમારીઓ થઇ જશે દૂર.

દોસ્તો આજના આધુનિક સમયમાં મોટાભાગના લોકોને વિવિધ પ્રકારની બીમારીઓનો સામનો કરવો પડતો હોય છે અને વ્યસ્ત સમયગાળા દરમિયાન તે પોતાના શરીર પર ધ્યાન આપી શકતો નથી.

જ્યારે વ્યક્તિ સવારે ઊઠે છે ત્યારથી શરૂ કરીને રાત દરમિયાન તે ફક્ત કામને કામ કરતો રહે છે અને તેના લીધે તે પોતાના સ્વાસ્થ્યની પણ કાળજી લઈ શકતો નથી. જોકે કેટલાક કામ એવા છે જેઓને દરરોજ કરવામાં આવે તો આપણી જીવનશૈલીમાં પણ સુધારો થાય છે અને આપણે સ્વસ્થ જીવન જીવી શકીએ છીએ.

આવી સ્થિતિમાં આજના આ લેખમાં અમે તમને એવા કયા ત્રણ કામ કરવા ખૂબ જ મહત્વના માનવામાં આવે છે, તેના વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ. જો તમે આ ત્રણ કામ સવારે વહેલા ઊઠીને કરી લો છો તો તમે લાંબુ જીવન જીવી શકો છો.

તેનાથી વિરુદ્ધ જો દિવસની શરૂઆતમાં ભૂલો થવા લાગે તો તમારો આખો દિવસ ખરાબ થઈ જાય છે અને વિવિધ રોગોનો પણ સામનો કરવો પડતો હોય છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે આ ત્રણ કામ કયા કયા છે, જેને દરેક વ્યક્તિએ ઉઠ્યા પછી કરવા જોઈએ.

આ માટે તમારે સૌથી પહેલા ઊઠીને એક ગ્લાસ ગરમ પાણીનું સેવન કરવું જોઈએ અને આ પાણીનું હંમેશા ઉભા રહેવાને બદલે બેસીને ઘૂંટડે ઘૂંટડે સેવન કરવું જોઈએ. જેનાથી તમારા મોંમાં રહેલી લાળ પેટમાં જાય છે અને પેટમાં રહેલા ખરાબ બેક્ટેરિયાઓ મરી જાય છે અને તમે વિવિધ પ્રકારના રોગોથી છુટકારો મેળવી શકો છો.

વળી ગરમ પાણીનું સેવન તમારા પેટની અને આંતરડાને એકદમ સ્વસ્થ બનાવે છે. તેનાથી વજન પણ નિયંત્રણમાં આવી જાય છે. ગરમ પાણીનું સેવન કરવાથી લોહીનું પરિવહન યોગ્ય રીતે થાય છે અને લોહીમાં રહેલી અશુદ્ધિઓ આસાનીથી બહાર નીકળી જાય છે.

હવે પાણી પીધાના દસ મિનિટ પછી તમારે સારી રીતે બ્રશ કરવાનો રહેશે. જેનાથી તમારા મોઢામાં રહેલા બધા જ ખરાબ બેક્ટેરિયાઓ નાશ પામે છે અને તમારે દાંતના રોગોનો સામનો કરવો પડતો નથી.

વળી, યોગ્ય રીતે બ્રશ કરવાને લીધે મોઢાની દુર્ગની સમસ્યાનો પણ સામનો કરવો પડતો નથી. તમે ધ્યાન આપ્યું હોય તો ઘણા લોકો ઉતાવળમાં બ્રશ કરતા હોય છે પરંતુ તમારે હંમેશા પાંચ મિનિટથી વધુ સમય લાગે એ રીતે બ્રશ કરવો જોઈએ.

હવે ત્રીજા કાર્ય વિશે વાત કરીએ તો તમારે થોડી કસરત કરવી જોઈએ. આ માટે તમે યોગા, જીમ અથવા વોકિંગ કરી શકો છો. જે તમારા શરીરને મજબૂત બનાવવાનું કામ કરે છે અને તમારા હાડકા પણ એકદમ તંદુરસ્ત બની જાય છે.

જે વ્યક્તિ આ ત્રણ કામ દરરોજ કરે છે તેના શરીરમાં હંમેશા એનર્જી રહે છે અને તે થાક અનુભવ્યા વિના લાંબા સમય સુધી કાર્ય કરી શકે છે. આ સાથે તેનાથી મોટાભાગની બીમારીઓ પણ દૂર રહે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *