નાભિમાં બે ટીપાં રેડી દો આ તેલના, ખીલ, ડાઘ, પેટનો દુખાવો અને સાંધાના દુખાવાથી દવા વગર મળશે આરામ.

દોસ્તો લીમડાના ઝાડ ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર હોય છે, તેથી લીમડાના પાનથી લઈને લીમડાના તેલ સુધીની દરેક વસ્તુ સ્વાસ્થ્ય અને ત્વચા બંને માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

લીમડાના તેલમાં એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ, એન્ટિ-ઓક્સિડન્ટ, એન્ટિ-ફંગલ ગુણ હોય છે. આ ઉપરાંત તેમાં વિટામિન-ઈ પણ સારી માત્રામાં જોવા મળે છે.

તેથી જો તમે નાભિમાં લીમડાનું તેલ લગાવો છો, તો તે ઘણા રોગોને દૂર કરે છે. નાભિ આપણા શરીરનું મધ્યબિંદુ છે, તેથી જો તમે નાભિમાં તેલ લગાવો છો, તો તે ઘણા સ્વાસ્થ્ય લાભ આપે છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે નાભિમાં લીમડાનું તેલ લગાવવાથી શું ફાયદા થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

આજકાલ મોટાભાગના લોકોમાં વાળ ખરવાની સમસ્યા જોવા મળી રહી છે. પરંતુ જો તમે દરરોજ રાત્રે સૂતા પહેલા નાભિમાં લીમડાનું તેલ લગાવો તો આ સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકો છો.

કારણ કે, લીમડાના તેલમાં વિટામિન ઈ સારી માત્રામાં જોવા મળે છે. તેથી નાભિમાં લીમડાનું તેલ લગાવવાથી પણ વાળ મજબૂત થાય છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

નાભિમાં લીમડાનું તેલ લગાવવું ત્વચા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે લીમડાના તેલમાં એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ, એન્ટિ-ફંગલ ગુણો જોવા મળે છે, તેથી જો તમે દરરોજ રાત્રે સૂતા પહેલા નાભિમાં લીમડાનું તેલ લગાવો છો, તો તેનાથી ત્વચા સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે.

નાભિમાં લીમડાનું તેલ લગાવવું એ પેટ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે દરરોજ રાત્રે સૂતા પહેલા લીમડાનું તેલ લગાવવાથી પાચનતંત્ર સારું રહે છે, સાથે જ એસિડિટી, પેટનું ફૂલવું જેવી સમસ્યાઓ પણ દૂર થાય છે.

નાભિમાં લીમડાનું તેલ લગાવવાથી સાંધાના દુખાવાની ફરિયાદ પણ દૂર થાય છે. તેથી જે લોકોને સાંધાના દુખાવાની ફરિયાદ રહે છે, તેમણે દરરોજ રાત્રે સૂતા પહેલા નાભિમાં લીમડાનું તેલ નાખવું જોઈએ.

શરીરમાં રક્ત પરિભ્રમણ યોગ્ય રીતે થાય તે ખૂબ જ જરૂરી છે. રક્ત પરિભ્રમણ યોગ્ય રીતે થવાથી ઘણા રોગો મટી જાય છે. આ માટે દરરોજ રાત્રે સૂતા પહેલા નાભિમાં લીમડાનું તેલ લગાવવું જોઈએ. તેનાથી રક્ત પરિભ્રમણ સુધરે છે.

નાભિમાં રહેલી ગંદકીને કારણે ઇન્ફેક્શનનો ખતરો રહે છે, તેથી નાભિની ગંદકી સાફ કરવી ખૂબ જ જરૂરી છે અને નાભિની ગંદકીને સાફ કરવા માટે નાભિમાં લીમડાનું તેલ નાખવું ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે લીમડાના તેલમાં એન્ટીબેક્ટેરિયલ તત્વો મળી આવે છે.

Leave a Comment