એસિડિટી, પથરી, કબજીયાત, ઉલ્ટી, શરદી, ઉધરસ સહિત 20થી વધારે રોગોનો ઈલાજ છે આ વસ્તુ, પીવા માત્રથી શરીર બની જાય છે રોગમુક્ત.

દોસ્તો સામાન્ય રીતે દરેક વ્યક્તિ સ્વસ્થ રહેવાની ઈચ્છા રાખતો હોય છે પંરતુ ઘણી વખત ના છૂટકે તેને વિવિધ પ્રકારની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડતો હોય છે. જેના લીધે વ્યક્તિનું શરીર અનેક બીમારીઓનું તો ઘર બની જાય છે સાથે સાથે તેના પાસે ડોક્ટર જોડે જવા સિવાય કોઈ વિકલ્પ બચતો નથી.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

પંરતુ તમને જણાવી દઈએ કે આપણા આયુર્વેદમાં એવી ઘણી વસ્તુઓ વિશે વાત કરવામાં આવી છે, જેનું પાલન કરીને તમે આસાનીથી વિવિધ પ્રકારની બીમારીઓથી રાહત મેળવી શકો છો અને આ દરેક વસ્તુ તમારા રસોડામાં આસાનીથી મળી પણ આવે છે. આ સાથે તેની એક સારી વાત એ છે કે તેનાથી કોઈ સાઈડ ઈફેક્ટ પણ થતી નથી.

આજ ક્રમમાં આજે અમે તમને કોળાનું સેવન કરવાથી કઈ કઈ બીમારીઓથી રાહત મેળવી શકાય છે, તેના વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ. જો તમને એસિડિટી ની સમસ્યા રહેતી હોય તો તમારે કોળાના રસમાં થોડીક સાકર ઉમેરીને પીવાનું શરુ કરી દેવું જોઈએ. જેનાથી એસિડિટી ની સમસ્યા દૂર ભાગે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

આ સાથે પથરી ની સમસ્યાથી પીડાઈ રહેલા લોકો પણ કોળાનો આ રીતે ઉપયોગ કરી શકે છે. જે પુરુષોની શારિરીક સમસ્યાનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે, તેવા લોકો પણ પોતાના ભોજનમાં કોળાનો રસ શામેલ કરી શકે છે. જેનાથી તેમની મર્દાના શકિતમાં વધારો થઈ શકે છે.

જો તમને માસિક દરમિયાન દુખાવો અથવા અનિયમિત માસિક થતું હોય તો તમારે કોળાના રસ સાથે સાકર નું સેવન કરવાનું શરૂ કરી દેવું જોઈએ. જેનાથી માસિક ધર્મ નિયમિત થઈ જાય છે. આ સાથે જે લોકોને ચક્કર આવવાની સમસ્યા રહેતી હોય તો તેવા લોકોએ કોળાના રસમાં થોડુક મધ, ઈલાયચી પાવડર અને સાકર ઉમેરીને સેવન કરવું જોઈએ. આ ઉપાયથી ચક્કર આવવાની સમસ્યા રહેશે નહીં.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો તમે કોળાના બીજને પીસીને તેનો પાવડર બનાવી લો છો અને તેને દૂધમાં ઉમેરી ફિલ્ટર કરી મધ સાથે સેવન કરો છો તો તેનાથી પેટનો ગેસ, ખરાબ બેક્ટેરિયા, અપચો વગેરે જેવી સમસ્યાઓથી તરત જ આરામ મળી જાય છે.

કોળા ના રસમાં જો તને સાકરને બદલે ગોળ નાખીને પીવો છો તો તેનાથી બેફાન વ્યક્તિ સ્વસ્થ થઈ શકે છે. આ સાથે તેનાથી શરીરમાં રહેલા ઝેરી પદાર્થ ની અસર ઓછી થઈ જાય છે.

જો તમે આવી જ અવનવી સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી દરરોજ જાણવા માગતા હોય તો નીચે આપેલું લાઈક બટન દબાવીને આ પેજને લાઈક કરી દો અને હજુ સુધી આ માહિતી તમારા મિત્રોને શેર ના કરી હોય તો હમણાં જ શેર કરી દો.

Leave a Comment