દૂધ સાથે મિક્સ કરીને પી લ્યો આ વસ્તુ, પછી પથારીમાં પડતાની સાથે જ આવશે ઘસઘસાટ ઉંઘ, જાણો આ દેશી ડ્રીંક વિશે.

દોસ્તો સામાન્ય રીતે શરીરને સ્વસ્થ રહેવા માટે દિવસ દરમિયાન પૂરતી ઊંઘ લેવી જ ખૂબ જ જરૂરી બની જાય છે પરંતુ આજના સમયમાં લોકોને ટેન્શન લેવાની કારણે રાતે યોગ્ય રીતે ઊંઘ લઈ શકતા નથી અને અનિદ્રાની સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડતો હોય છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

વળી ઘણા લોકો પોતાના આજુબાજુના વાતાવરણને ઊંઘવા માટે અનુકૂળ બનાવતા હોય છે પરંતુ આમ છતાં તેઓને યોગ્ય ઊંઘ આવતી નથી. ઘણા લોકો તણાવને લીધે યોગ્ય રીતે ઊંઘી શકતા નથી. તો ઘણા લોકો કોઈ બીમારીને કારણે રાતે ઊંઘ લેવામાં અસમર્થ હોય છે.

પરંતુ જો તમે રાતે સૂતી વખતે કોઈ હેલ્ધી ડ્રીંક નું સેવન કરી લો છો તો તમને ચોક્કસ સારી ઊંઘ આવી શકે છે અને અનિદ્રાની સમસ્યા નો પણ સામનો કરવો પડતો નથી. તમને જણાવી દઈએ કે તમારે રાતે સુતા પહેલા દૂધ અને કાજુને મિક્સ કરીને એક ડ્રીંક બનાવવાનું રહેશે. જે તમને ઊંઘવા માં મદદ કરી શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

વળી આ ડ્રીંક નું સેવન કરવાથી ઇન્સ્ટન્ટ એનર્જી પણ પ્રાપ્ત થાય છે. જેના લીધે અનિદ્રાની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડતો નથી. જો તમે કોઈ કાર્ય કરીને થાકી ગયા હોય છો અને ઊંઘ આવતી ન હોય તો તમારે દૂધ અને કાજુ માંથી તૈયાર કરેલા ડ્રીંક નું સેવન કરવાનું રહેશે. જેનાથી તમને તરત જ ઉંઘ આવી જશે.

આ ડ્રીંક બનાવવા માટે તમારે ૩ થી ૪ કાજૂ, એક કપ દુધ અને સ્વાદ અનુસાર ખાંડ ની જરૂરિયાત રહેશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

હવે તમારે તેને બનાવવા માટે ૩ થી ૪ કાજૂ લેવા જોઈએ અને તેને દૂધમાં પલાળી દેવા જોઈએ. ત્યારબાદ ચાર-પાંચ કલાક પછી દૂધને કાજુ સાથે સારી રીતે મિક્સ કરીને મેશ કરી લેવું જોઈએ.

ત્યારબાદ તમારે આ દૂધને એક બાઉલમાં નાખી તેને ગરમ કરવા માટે મૂકી દેવું જોઈએ. ત્યાર બાદ તમારે તેમાં થોડી ખાંડ ઉમેરવાની રહેશે. આ રીતે તમારું હેલધી ડ્રિન્ક્સ તૈયાર થઈ જશે. તમે તેને ઠંડુ અથવા ગરમ પી શકો છો.

આ ડ્રીંક પીવાથી તમને ઊંઘવા માં મદદ મળશે અને તમે યોગ્ય રીતે ઊંઘ પણ લઈ શકશો. જો આપણે કાજુના ફાયદા વિશે વાત કરીએ તો તે તમને ઘણી રીતે મદદગાર સાબિત થઇ શકે છે. તેના સેવનથી આપણી ત્વચા એકદમ ચમકદાર બની જાય છે.

આ સાથે કાજૂનું સેવન કરવાથી આપણું પાચનતંત્ર પણ સારી રીતે કામ કરે છે. કાજુ યોગ્ય ઊંઘ મેળવવા માટે પણ મદદગાર સાબિત થઇ શકે છે. કારણ કે તેમાં મેગ્નેશિયમ અને જીંક જેવા પોષક તત્વો મળી આવે છે, જે આપણી ઊંઘ માટે મદદગાર સાબિત થઇ શકે છે.

તેથી જો તમે સારી રીતે ઊંઘ આવતી નથી તો તમારે દૂધ યુક્ત કાજૂનું સેવન કરવું જોઈએ. પ્રાચીન સમયથી દૂધનો ઉપયોગ ઘણી જગ્યાએ કરવામાં આવતો હોય છે અને તેનાથી ઘણા બધા સ્વાસ્થ્ય લાભ પણ થઈ શકે છે.

આ જ ક્રમમાં તમે દૂધનું સેવન કરીને સારી ઉંઘ મેળવી શકો છો. હકીકતમાં દૂધમાં એક વિશેષ તત્વ મળી આવે છે, જે ઊંઘ લાવવામાં મદદ કરી શકે છે. તેથી રાત્રે સૂતાં પહેલા દૂધ પીવાની સલાહ આપવામાં આવતી હોય છે.

Leave a Comment