વર્ષો જૂની ધાધરને ચપટી વગાડતા દૂર કરશે આ ઉપાય, આ વસ્તુનો રસ લગાવવાથી મળશે આરામ…

દોસ્તો ધાધર એક ત્વચાનો રોગ છે, જે ત્વચા પર ટિનિયા નામની ફૂગને કારણે થાય છે. આ એક એવો રોગ છે, જેનાથી ઝડપથી છુટકારો મેળવવો ખૂબ જ મુશ્કેલ છે. જોકે તમે કેટલાક ઘરેલુ ઉપાય અપનાવીને ધાધરની સમસ્યાને દૂર કરી શકાય છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

ધાધરની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે વિનેગર ફાયદાકારક છે. સફરજનના વિનેગરમાં એન્ટી ફંગલ ગુણ હોય છે જે ત્વચા પરની ધાધરને તરત મટાડવામાં મદદરૂપ થાય છે. આ માટે થોડી માત્રામાં એપલ સીડર વિનેગર લઈને તેના પર લગાવવાથી ધાધર મટે છે.

ધાધરની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે હળદરનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે, હળદરમાં એન્ટી બેક્ટેરિયલ, એન્ટી ફંગલ અને દર્દ નિવારક ગુણ હોય છે, જે ત્વચા પર દાદથી છુટકારો મેળવવામાં મદદરૂપ થાય છે. આ માટે હળદર પાવડરને થોડા પાણીમાં ભેળવીને પેસ્ટ બનાવો, હવે આ પેસ્ટને ચેપગ્રસ્ત જગ્યા પર લગાવો અને સુકાઈ ગયા પછી ધોઈ લો. તેનાથી તમને અવશ્ય ફાયદો થશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

ધાધર મટાડવા માટે પપૈયું પણ ફાયદાકારક છે. આ માટે ધાધરની સમસ્યા હોય તો કાચા પપૈયાનો ટુકડો અસરગ્રસ્ત જગ્યા પર લગાવો. કાચા પપૈયામાં એન્ટી-ફંગલ ગુણો જોવા મળે છે, જે ઈન્ફેક્શનથી થતા ત્વચાના રોગોને દૂર કરવામાં અસરકારક છે.

ધાધર મટાડવા માટે લસણ પણ ખૂબ જ અસરકારક છે, લસણમાં ફૂગ વિરોધી ગુણો હોય છે. આ માટે લસણની 2 થી 3 લવિંગની પેસ્ટ બનાવીને ધાધર પર લગાવો. આ ઉપાય ઘણા દિવસો સુધી કરવાથી તમને અવશ્ય સારા પરિણામ મળી જશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

એલોવેરાનો ઉપયોગ ત્વચા પરથી ધાધરની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે થાય છે. એલોવેરામાં રહેલા ગુણ ધાધરના કારણે થતી ખંજવાળ અને સોજાને દૂર કરવામાં અસરકારક છે. આ માટે અસરગ્રસ્ત વિસ્તાર પર એલોવેરા જેલ લગાવવાથી ધાધર જલ્દી મટી જાય છે.

ટી ટ્રી ઓઈલની મદદથી પણ ધાધરને સાફ કરી શકાય છે. હકીકતમાં ટી ટ્રી ઓઈલમાં એન્ટીબેક્ટેરિયલ ગુણ હોય છે, જે ત્વચાના ઈન્ફેક્શનને દૂર કરીને ત્વચાને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદરૂપ થાય છે. ત્વચાના ચેપગ્રસ્ત વિસ્તાર પર નિયમિતપણે ટી ટ્રી ઓઈલ લગાવવાથી ફાયદો થશે.

ધાધરના ઘરેલુ ઉપચાર તરીકે લીમડો ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. હકીકતમાં લીમડાનો ઉપયોગ ત્વચાને લગતી ઘણી બીમારીઓની સારવાર માટે કરવામાં આવે છે. હકીકતમાં લીમડામાં એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ અને એન્ટિ-ફંગલ જેવા ઘણા પોષક તત્વો લીમડામાં જોવા મળે છે, જે ત્વચા પરની ધાધરને દૂર કરવામાં ખૂબ અસરકારક છે.

Leave a Comment