ડાયાબિટીસની સમસ્યા માટે કાળ સમાન છે આ વસ્તુઓ, એક વખત ખાઈ લેશો તો તરત જ ઘટી જશે બ્લડ શુગર.

દોસ્તો હાઈ બ્લડ સુગર એટલે કે ડાયાબિટીસની સમસ્યા ત્યારે થાય છે જ્યારે શરીરમાં પર્યાપ્ત પ્રમાણમાં ઇન્સ્યુલીનનો સ્ત્રાવ થતો નથી. જો તમે પણ ડાયાબિટીસ ની સમસ્યાનો ઈલાજ શોધી રહ્યા છો તો આજના આ લેખમાં અમે તમને એવા કેટલાક ઉપાય વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ, જે બ્લડ શુગર ને કાબૂમાં કરીને ડાયાબિટીસ થી રાહત આપવાનું કામ કરે છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

કારેલા :- કારેલામાં ખૂબ જ આવશ્યક યોગિક તત્વો મળી આવે છે, જે બ્લડ શુગરને ઓછું કરવાના ગુણ ધરાવે છે. જો તમે દરરોજ સવારે કારેલાના જ્યુસની ખાલી પેટ પીવો છો તો તેનાથી તમને યોગ્ય પ્રમાણમાં લાભ થાય છે. જોકે યાદ રાખો કે તમે કારેલાના રસની સાથે સાથે તેની અન્ય વાનગીઓ પણ બનાવીને ખાઈ શકો છો.

જાંબુ :- જાંબુમાં હાઈપોગ્લાઇસેમિક ગુણ મળી આવે છે, જે બ્લડ શુગરને ઓછું કરવા માટે કામ કરે છે. આ માટે એક ગ્લાસ પાણીમાં એક ચમચી પીસેલા જાંબુના બીજનો પાવડર મિક્સ કરી લો. હવે જ્યારે તે બરાબર ગ્રાઈન્ડ થઈ જાય ત્યારે ખાલી પેટે સેવન કરો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

જો તમે આ કરવા ના માંગતા હોય તો તમે સીધા જાંબુ પણ ખાઈ શકો છો. જે બ્લડ શુગરને ઓછું કરવા માટે સહાયક સાબિત થાય છે.

લીમડો :- લીમડાના કડવા પાન ડાયાબિટીસ થાય છે. હકીકતમાં તેમાં એન્ટી વાયરલ ગુણ મળી આવે છે, જે બ્લડ શુગર લેવલને કાબૂમાં કરવા માટે કામ કરે છે. તમે લીમડાનો ઉપયોગ કરવા માટે કેટલા કેટલાના પાન લઇને તેને બ્લેન્ડરથી પીસી શકો છો અને તમે તેનો ઉપયોગ ભોજનમાં કરી શકો છો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તજ પત્તા :- તજ પણ ડાયાબિટીસને કંટ્રોલ કરવામાં ઘણા અંશ સુધી મદદ કરે છે અને ઇન્સ્યુલીન ગતિવિધિને ટ્રિગર કરવાનું કામ કરે છે. તમારે તેનો ઉપયોગ કરવા માટે એક કપ ગરમ પાણીમાં અડધી ચમચી તજનો પાઉડર મિક્ષ કરીને પીવો જોઈએ.

મેથી :- મેથીનો ઉપયોગ ડાયાબિટીસને કાબૂમાં કરીને ગ્લુકોઝની માત્રા માં સુધારો કરવા માટે કામ કરે છે. હકીકતમાં મેથીનું સેવન કરવાથી ઇન્સ્યુલિનનું લેવલ વધે છે અને ટાઇપ 1 અને ટાઇપ 2 ડાયાબિટીસના કંટ્રોલમાં કરે છે. તમારે તેનો ઉપયોગ કરવા માટે રાતભર મેથીને પાણીમાં પલાળીને સવારે તે પાણીનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ.

Leave a Comment