એકસાથે 50થી વધારે બીમારીઓને દુર કરવાની શક્તિ ધરાવે છે આ વસ્તુનો પાવડર, મળશે 100 ટકા પરિણામ.

દોસ્તો લીમડો ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર એક છોડ છે, જેનું આયુર્વેદમાં ઘણું મહત્વ છે. લીમડો સ્વાદમાં ભલે કડવો હોય પરંતુ તેની તાસીર ઠંડી હોય છે. જેના લીધે ગરમીની ઋતુમાં લીમડાના પત્તા થી બનેલા જ્યૂસનું સેવન કરવાથી ઠંડક પ્રદાન થાય છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

લીમડાનો ઉપયોગ આયુર્વેદિક અને હોમિયોપેથીક દવાઓ બનાવવા માટે પણ કરવામાં આવે છે. જોકે દવાઓની સાથે સાથે લીમડાનો ઉપયોગ ઘણા પ્રોડક્ટ જેમ કે સાબુ, શેમ્પૂ ફેસવોશ અને હેન્ડ વોશ માટે પણ કરી શકાય છે.

જો તમે લીમડાના પત્તાને સૂકવી તેને ગ્રાઉન્ડ કરી લો છો તો પાવડર તૈયાર થાય છે. તમે તેનાથી ઘણી સમસ્યાઓનું નિદાન કરી શકો છો. હવે ચાલો આપણે વિસ્તાર સાથે જાણીએ કે લીમડાનો પાવડર કયા કયા રોગોને દૂર કરી શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

લીમડાના પાવડરમાં પ્રોટીન, કેલ્શિયમ, કાર્બોહાઈડ્રેટ અને પોટેશિયમ મળી આવે છે, જે તમારા શરીરની ઘણી બીમારીઓ દૂર કરવાનું કામ કરે છે.

લીમડાના પાઉડરનું નિયમિત સેવન કરવાથી રોગપ્રતિકારક શક્તિમાં વધારો કરી શકાય છે અને શરીર ની કમજોરી પ્રતિરોધક ક્ષમતાને કારણે થતી બીમારીઓથી બચાવે છે. આ સિવાય લીમડાના પાવડરમાં એન્ટીબેક્ટેરિયલ અને એન્ટી ફંગલ ગુણ મળી આવે છે, જે લોહીમાં મળી આવતા હાનિકારક પદાર્થોને બહાર કાઢે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જેના લીધે લોહી એકદમ શુદ્ધ બની જાય છે. આ સાથે લીમડા ના પાવડર નો ઉપયોગ કરીને તમે ખીલ, ડાઘ, બ્લેકહેડ્સ જેવી સમસ્યાઓથી પણ છુટકારો મેળવી શકો છો. આ સિવાય લીમડામાં વિટામિન સી ઉચ્ચ માત્રામાં મળી આવે છે, જે શુષ્ક ચહેરાને એકદમ ચમકદાર બનાવી શકે છે.

આ માટે તમારે એક ચમચી લીમડાનાં પાવડરમાં થોડું પાણી મિક્સ કરીને પેસ્ટ બનાવી લેવી જોઇએ અને આ પેસ્ટને ચહેરા પર લગાવી જોઈએ. જ્યારે ચહેરા પર આ પેસ્ટ સુકાઈ જાય ત્યારે ઠંડા પાણીથી ચહેરો ધોઈ લેવો જોઇએ.

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે લીમડાનો પાવડર કેન્સર જેવી બીમારીઓથી પણ બચાવે કરી શકે છે. લીમડાનાં પાનમાં એન્ટી કેન્સર ના ગુણધર્મો મળી આવે છે, જે શરીરમાંથી કેન્સરની કોશિકાઓ વિકાસ થતા રોકવામાં મદદ કરે છે અને કેન્સરથી બચાવ કરવામાં સહાયક સાબિત થાય છે.

જો તમે પણ નિયમિત રૂપે લીમડાના પાનનું સેવન કરો છો તો તે કેન્સર ગંભીર બીમારીઓથી બચી શકાય છે.

દાંતોની મોટાભાગની સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે પણ લીમડાનો પાવડર ખૂબ જ લાભકારી હોય છે. જો તમે દાંતમાં દુખાવો થાય છે અથવા દાંતમાં કીડા પડ્યા છે તો તમારે આ સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે લીમડાના પાવડરનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ આ માટે તમે તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

ડાયાબિટીસને કંટ્રોલ કરવામાં પણ લીમડાના પાનનું સેવન શુભ સાબિત થાય છે, દરરોજ સવારે ખાલી પેટે એક ચમચી લીમડાનાં પાનનું સેવન લોહીમાં મળી આવતા બ્લડ શુગર લેવલને નિયંત્રણમાં લાવીને જેના લીધે ડાયાબીટીસ કાયમ માટે કંટ્રોલમાં આવી જાય છે.

લીમડાનો પાવડર વાળના પ્રદૂષણની બચાવવા માટે કરી શકાય છે, જેનાથી વાળમાં ખંજવાળ, વાળ સફેદ થવા, વાળ ખરવાની સમસ્યા વગેરેથી છુટકારો મળે છે.

હકીકતમાં લીમડાના પાઉડરમાં એન્ટીફંગલ તત્વ મળી આવે છે જે ડેન્દ્રફ દૂર કરીને વાળને મજબૂત બનાવવાનું કામ કરે છે. પાચન સંબંધી સમસ્યાઓનું નિદાન માટે પણ તમે લીમડાના પાનનું સેવન કરી શકો છો.

હકીકતમાં લીમડામાં મળી આવતા ઔષધીય ગુણો પાચનમાં સુધારો કરી પેટ અને લાંબા સમય સુધી સંતુલિત બનાવે છે. જેના લીધે તમને ગેસ કબજિયાત જેવી સમસ્યાઓ થી છુટકારો મળી શકે છે

Leave a Comment