વજન વધારો, હાડકા ની નબળાઈ, પેટના રોગો સહિત 30થી વધારે બીમારીઓ દૂર કરે છે આ બોર જેવુ દેખાતું ફળ.

દોસ્તો તમે બધા સારી રીતે જાણતા હશો કે ફળ આપણા શરીરની શારિરીક ક્ષમતાની સાથે સાથે માનસિક ક્ષમતામાં પણ વધારો કરવા માટે ખૂબ જ લાભકારી માનવામાં આવે છે. મોટાભાગના ફળોમાં એવા ગુણ મળી આવે છે જે આપણા શરીરમાં મજબૂત બનાવી રાખીને નબળાઈ, આળસ, હતાશા વગેરે દૂર કરે છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

આવી સ્થિતિમાં આજના આ લેખમાં અમે તમને એક આવા જ ફળ વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છે જેનું નામ બેરી છે, જે દેખાવમાં બોરની જેમ લાલ દેખાતા હોય છે.

બેરીમાં પુષ્કળ પ્રમાણમાં એન્ટિ-ઓક્સીડેંટ અને ફાઈબર ગુણધર્મો મળી આવે છે. જે રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવાની સાથે સાથે પેટના રોગો, બ્લડપ્રેશર, વજન વધારો સહિત ઘણી બીજી બીમારીઓને દૂર કરવા માટે કામ કરે છે… તો ચાલો આપણે જાણીએ કે બેરી આપણને કઈ કઈ બિમારીઓથી રાહત આપી શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

સામાન્ય રીતે વ્યક્તિ ની પાચન શક્તિ સારી ના હોય તો તેનાથી ઘણા પેટના રોગો નો જન્મ થાય છે. તેથી પાચનશક્તિ યોગ્ય હોવી ખૂબ જ જરૂરી છે. આવામાં જો તમે બેરી નું સેવન કરો છો તો તેનાથી પાચન સંબંધી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે. આ સાથે તે પેટના રોગો જેમ કે કબજિયાત, ગેસ, અપચોથી પણ રાહત આપવાનું કામ કરે છે. તેથી તમારે તેનું સેવન કરવું જોઈએ.

આજના સમયમાં જો કોઇ સમસ્યા સૌથી વધારે લોકોને પરેશાન કરી રહી હોય તો તે વજન વધારો છે. વજન વધારો થવાથી વ્યક્તિની બેસવા-ચાલવામાં તકલીફ પડે છે સાથે સાથે લોકોની સામે શરમનો પણ સામનો કરવો પડે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો તમારી સ્થિતિ પણ આવી છે અને તમે ઘણા ઉપાયો અજમાવી ચૂક્યા છો તો તમારે હવે બેરી નો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. કારણ કે તેમાં ફાઇબર ગુણ મળી આવે છે. જે તમારી પાચન શક્તિ વધારીને પેટને ભરેલું રાખે છે. જે તમારી ભૂખને કાબૂમાં કરીને વજન ઓછું કરવા માટે કામ કરે છે.

સામાન્ય રીતે શરીરમાં કેલ્શિયમની ઉણપ થતાની સાથે જ હાડકા નબળા પડવા લાગે છે. જેનાથી હાથ-પગ ના દુખાવા, સાંધાના દુખાવા વગેરે જેવી સમસ્યાઓ સામનો કરવો પડ્યો છે. જો કે તમે બેરીનો ઉપયોગ કરો છો તો તેમાં મળી આવતા વિટામિન અને કેલ્શિયમ હાડકાંને મજબૂત બનાવવાની સાથે સાથે દુખાવાની સમસ્યાથી પણ રાહત આપે છે.

જો તમારું બ્લડ પ્રેશર ઓછું થતું રહે છે તો તમારે સાવધાની રાખવી જોઈએ. કારણ કે બ્લડપ્રેશરની સમસ્યા હૃદય સાથે જોડાયેલી છે. જે ઘણી બીમારીઓને આમંત્રણ આપે છે. જો તમને પણ બ્લડપ્રેશર વધવાની સમસ્યા છે તો તમારે બેરીનું સેવન કરવું જોઈએ. જેનાથી હાઈ બીપીની સમસ્યા કાબૂમાં રહે છે અને શરીરમાંથી ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલ પણ દૂર થાય છે. જે હૃદય રોગની સમસ્યાઓથી પણ રાહત આપે છે.

આજના પ્રદૂષણ યુક્ત જીવનમાં લોકોની ત્વચા સાથે જોડાયેલી સમસ્યાઓ પણ સામનો કરવો પડી રહ્યો છે જેનાથી ત્વચા પર ખીલ, ડાઘ, બ્લેકહેડ્સ અને કરચલીઓ વગેરે થઈ જાય છે પરંતુ જો તમે બેરીનો ઉપયોગ કરો છો તો તેનાથી ચહેરા પર એક અલગ ચમક આવી જાય છે.

તમારા ચહેરા પર બેરીનો ઉપયોગ કરવા માટે સૌથી પહેલા એક ચમચી ચણાનો લોટ, એક ચમચી મધ અને એક થી બે મિક્સ કરીને તેની પેસ્ટ બનાવી લેવી જોઈએ. હવે આ પેસ્ટને દસ મિનિટ માટે ચહેરા પર લગાવી રાખો. ત્યારબાદ ચહેરાને પાણીથી સાફ કરી લો. આ ઉપાય કરવાથી ચહેરા પર એક અલગ જ રોનક આવી જશે.

જો તમે આવી જ સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી દરરોજ જાણવા માગતા હોય તો નીચેનું લાઈક બટન દબાવીને પેજને લાઈક કરી દો અને હજુ સુધી આ માહિતી તમારા મિત્રોને શેર ના કરી હોય તો હમણાં જ શેર કરી દો.

Leave a Comment