આયુર્વેદ ઘરેલું ઉપચાર

દૂધમાં મિક્સ કરીને પી લો આ ખાસ પાવડર, જીવનમાં ક્યારેય નહીં કરવો પડે આંખોની નંબરનો સામનો.

દૂધમાં મિક્સ કરીને પી લો આ ખાસ પાવડર, જીવનમાં ક્યારેય નહીં કરવો પડે આંખોની નંબરનો સામનો.

દોસ્તો આજના સમયમાં આખો દિવસ કોમ્પ્યુટર સ્ક્રીન પર સમય પસાર કરવાને લીધે લોકોને ઘણી બીમારીઓનો સામનો કરવો પડતો હોય છે. જેમાંથી આંખોના નંબર તો લોકોને સૌથી વધારે હેરાન કરે છે. જ્યારે આંખોના નંબર વધી જાય છે ત્યારે લોકોને જોવામાં મુશ્કેલીઓ આવે છે અને ચશ્મા નો ઉપયોગ કરવો પડે છે.

જેના પછી જ્યારે તમે આંખોના નંબર દૂર કરવા માટેના રામબાણ ઈલાજ માટે ડોકટર પાસે જાવ છો ત્યારે તેઓ ઓપરેશન કરવા માટે જણાવે છે. કારણ કે ઓપરેશન વગર નંબર દૂર કરવા માટે મુશ્કેલ બની જાય છે. જોકે તમારે જાણવું જોઈએ કે તમે કેટલાક ઘરેલું ઉપાય અપનાવીને ઘણા અંશ સુધી આંખોના નંબર થી છુટકારો મેળવી શકો છો.

જો શરીરમાં આંખોના નંબર વધી ગયા હોય, આંખોમાં બળતરા થતી હોય, આંખોમાં દુખાવો થતો હોય, ગરમીને લીધે પાણી આવતું હોય, આંખો વારંવાર લાલ લાલ થઇ જતી હોય વગેરે જેવી બીમારીઓને દૂર કરવા માટે તમારે સવારે અને સાંજે કેટલાક ઉપાય કરવા જોઈએ, જે નીચે મુજબ છે.

તમારા શરીરની આંખોને લગતી બીમારીઓ ને કાયમ માટે દૂર કરવા માટે તમારે કેટલીક સામગ્રી જરૂર પડશે. જેમાં બદામ, વરિયાળી, સાકર આ ત્રણેયને 50-50 ગ્રામ લઈને પાઉડર બનાવી લેવો જોઈએ. હવે આ પાવડરને એક સિલ પેક ડબ્બામાં ભરીને મૂકી દેવો જોઈએ.

હવે સવારે અને સાંજે આ પાવડરને એક ચમચી લઈને ગાયના દૂધમાં મિક્સ કરીને સેવન કરવું જોઇએ. તેનાથી આંખોના નંબર કાયમ માટે દૂર થઈ જાય છે.

જો તમે આ ઉપાય કરો છો તો તમે આંખોને લગતી બીમારીઓથી રાહત મળી શકે છે. આ સાથે તમે આંખો પણ સુરક્ષિત રહી શકે છે. અને તમારી જોવાની ક્ષમતામાં પણ વધારો થાય છે. તમને જણાવી દઈએ કે જો તમે આંખોના નંબર નો સામનો કરી રહ્યા નથી તો પણ આ નુસખો તમારા માટે રામબાણ સાબિત થઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *