આયુર્વેદ

રાતે સૂતા પહેલાં દરરોજ દૂધ સાથે કરો આ વસ્તુનું સેવન, તમારા સ્વાસ્થ્યને થશે લાભાલાભ.

દોસ્તો આજના લેખમાં અમે તમને કેસર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. કેસરને દુનિયાના સૌથી મોંઘા મસાલા તરીકે ઓળખવામાં આવે છે, જેમાં કાશ્મીરી કેસરની આખી દુનિયામાં માંગ છે. જો તમે દરરોજ કેસરનું યોગ્ય માત્રામાં સેવન કરો છો તો તમે ઘણી બીમારીઓથી રાહત મેળવી શકો છો. આજ કારણ છે કે કેસરને દવા તરીકે પણ વાપરવામાં આવે છે.

જો આપણે કેસરમાં રહેલાં પોષક તત્વો વિશે વાત કરીએ તો તેમાં પોટેશિયમ, આયર્ન, કેલ્શિયમ, વિટામિન સી, એ સહિત અન્ય ઘણા પોષક ઘટકો મળી આવે છે. જે તમારા સ્વાસ્થ્યને અનેક બીમારીઓથી દૂર રાખે છે. આવી સ્થિતિમાં આજના આ લેખમાં અમે તમને કેસરનું સેવન કરવાથી થતા ફાયદાઓ વિશે માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ.

તમને જણાવી દઈએ કે તમારે કેસરનો ઉપયોગ કરવા માટે તેને દૂધમાં મિક્સ કરીને સેવન કરવું જોઈએ. જોકે યાદ રાખો કે તમારે કેસરનું વધારે સેવન ન કરવું જોઈએ. કારણ કે તેનાથી તમને ઘણી બીમારીઓ થવાનો ભય પણ રહે છે.

જો તમને સતત માથાનો દુખાવો થઈ રહ્યો છે અને રાહત મળી રહી નથી તો તમારે કેસર યુક્ત દૂધમાં ચમચી મધ ઉમેરીને પી લેવું જોઈએ. આ સાથે જો તમે ઘીમાં ચપટી કેસર નાખીને તેને ગરમ કરી લો છો અને તેના એક બે ટીપાં નાક માં નાખો છો તો તમને માથાના દુખાવાથી રાહત મળી શકે છે.

જો તમને વારંવાર હૃદય સંબંધિત રોગોનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે તો તમારે કેસરયુક્ત દૂધનું સેવન કરવું જોઈએ. જેનાથી શરીરમાં કોલેસ્ટ્રોલ નિયંત્રણમાં આવી જાય છે અને હૃદય સાથે જોડાયેલા રોગો થતા નથી.

જો પુરુષો કેસર યુક્ત દૂધનું સેવન કરે છે તો તેમના લગ્ન જીવનમાં સારા પરિણામ મળી શકે છે. હકીકતમાં તેના સેવનથી પુરુષત્વ શક્તિમાં વધારો થાય છે. આથી તમે તમારા પાર્ટનરને ખુશ કરી શકો છો. આ સાથે કેસર યુક્ત દૂધનું સેવન કરવાથી સ્પર્મ કાઉન્ટમાં પણ વધારો થાય છે.

કેસર તથા દૂધનું સેવન કરવાથી તમારી માનસિક શક્તિમાં વધારો કરી શકાય છે. તમે ધ્યાન આપ્યું હોય તો જેમ લોકોની ઉંમર વધે છે તેમ તેમ તેમના મગજને અસર થાય છે પરંતુ જો તમે કેસર યુક્ત દૂધનું સેવન કરો છો તો વૃદ્ધાવસ્થા સુધી તમારી માનસિક શક્તિ યોગ્ય રહે છે અને તમને ભૂલી જવાની સમસ્યાથી પણ છુટકારો મળે છે.

જો તમને વારંવાર શરદી-ઉધરસ બીમારીઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે તો તમારે કેસર યુક્ત દૂધનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. તેની તાસિર ગરમ હોય છે, જેનાથી વાયરલ રોગોથી છુટકારો મળે છે. આ સાથે તેનાથી શ્વાસ સંબંધિત સમસ્યાઓથી પણ રાહત થઇ શકે છે.

જો તમારા ચહેરા પર ખીલ ડાઘ થઈ ગયા હોય તો તમારે પાણીમાં કેસર ઉમેરી તેમાં 1 ચમચી હળદર મેળવી લેવી જોઈએ. હવે ત્રણેયને બરાબર મિક્ષ કરીને પેસ્ટ બનાવી જોઈએ. હવે આ પેસ્ટને ચહેરા પર લગાવવાથી ચહેરો એકદમ ચમકદાર બની જાય છે.

જો તમે આવી જ અવનવી સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી દરરોજ જાણવા માગતા હોય તો નીચે આપેલું લાઈક બટન દબાવીને આ પેજને લાઈક કરી દો અને હજુ સુધી આ માહિતી તમારા મિત્રોને શેર ના કરી હોય તો હમણાં જ શેર કરી દો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *