આયુર્વેદ

શરીરમાં જામી ગયેલો બધો જ કચરો બહાર કાઢવા માટે એક વખત પી લો આ જ્યૂસ, આંતરડામાં જામી ગયેલ મળ પણ આવી જશે બહાર.

દોસ્તો તમે આજ પહેલા ઘણા પ્રકારના રસનું સેવન કર્યું હશે અને તેનાથી થતા ફાયદાઓથી પણ વાકેફ હશો. તમને જણાવી દઈએ કે આયુર્વેદિકમાં એવા ઘણા ડ્રીંકનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે કે જેના સેવનથી તમારે ડોકટર પાસે જવાની જરૂર રહેતી નથી અને તમે ઘરબેઠા બધા જ રોગોથી રાહત મેળવી શકો છો. આ સાથે તેની કોઈ આડઅસર પણ થતી નથી.

આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને એક એવા રસ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે શરીરને ડિટોક્સ કરવા માટે કામ કરે છે અને શરીરમાં જામી ગયેલો કચરો મળ સાથે બહાર આવે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આ રસ બનાવવા માટે તમારે સફેદ પેઠાનો ઉપયોગ કરવો પડશે. આ એક શાકભાજી છે, જે તમને બજારમાં કોઈપણ શાકભાજી વાળાની દુકાને મળી જશે. જેને તમે ઘરે લાવીને આસાનીથી રસ કાઢી શકો છો.

સફેદ પેઠામાં એવા ઘણા પોષક તત્વો મળી આવે છે, જે શરીરમાંથી આસાનીથી બધા જ રોગો દૂર કરીને રાહત આપવા માટે કામ કરે છે. તમને જણાવી દઈએ કે જ્યારે તમે સફેદ પેઠાનો રસ પીવો છો તો તેનાથી બધી જ અશુદ્ધિઓ રસ તરફ આકર્ષિત થાય છે અને મળ સ્વરૂપે બહાર નીકળી જાય છે, જેનાથી પેટ સાફ થઈ જાય છે.

તમને જણાવી દઈએ કે સફેદ પેઠાનો રસ આસાનીથી ઘરે બેઠા બનાવી શકાય છે. જોકે તમને જણાવી દઈએ કે આ રસનું સેવન કરશો તો તેમાં કોઈ સ્વાદ હોતો નથી. તે ના તો ગળ્યો અને ના તો ખાટો છે. હા, તેનો સ્વાદ પાણી જેવો સ્વાદવિહીન છે.

તમારે તેનો રસ કાઢવા માટે સૌથી પહેલા સફેદ પેઠા લાવવા પડશે. તે ઉપરથી લીલા રંગના હોય છે પંરતુ તેની છાલ કાઢવાથી તે સફેદ રંગના નીકળે છે. તેનો ઉપયોગ કરતા પહેલા ધ્યાનમાં રાખો કે તમારે તેના બીજ કાઢી લેવા જોઈએ કારણ કે તે સ્વાદમાં કારેલા ની જેમ કડવા હોય છે, જેનાથી તમને કડવાશ લાવી શકે છે.

તમારે આ રસનો ઉપયોગ તેના કાઢ્યા બાદ તરત જ કરી લેવો જોઈએ. કારણ કે તેને વધારે સમય સુધી પડી રાખવાથી તેના ગુણો ઓછાં થઈ જાય છે. તેથી તમારે શક્ય હોય ત્યાં સુધી જલદી તેનું સેવન કરી લેવું જોઈએ.

જો તમે આવી જ સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી દરરોજ જાણવા માગતા હોય તો નીચેનું લાઈક બટન દબાવીને પેજને લાઈક કરી દો અને હજુ સુધી આ માહિતી તમારા મિત્રોને શેર ના કરી હોય તો હમણાં જ શેર કરી દો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *