આ વસ્તુથી કિડનીને બનાવી દો એકદમ સાફ, પથરી તો ખોવાઈ જ જાશે.

દોસ્તો આપણા માનવ શરીરમાં રહેલા બધા જ અંગો ખૂબ જ જરૂરી છે. આમાં પણ જો કોઈ અંગ સૌથી વધુ જરૂરી હોય તો તે કિડની છે. કારણ કે કિડની શરીરમાં ફિલ્ટર તરીકે કામ કરે છે. જો આપણા શરીરમાં અશુદ્ધિ જમા થાય છે તો કિડની તેને ફિલ્ટર કરીને સ્વચ્છ બનાવે છે. આ સાથે લોહીને શુદ્ધ કરવાનું કામ પણ કીડની કરે છે. આવામાં જો કિડનીમાં સહેજ પણ ખામી આવે તો ઉબકા, ઉલ્ટી, થાક, નબળાઈ વગેરેનો સામનો કરવો પડે છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે જો કિડનીમાં અશુદ્ધિ નું પ્રમાણ વધી જાય તો તે વ્યક્તિ માટે જોખમી બની શકે છે. તેથી કિડનીની સમયાતંરે સફાઈ કરવી ખૂબ જ જરૂરી છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે કિડનીની સફાઈ કરવા માટે કંઈ વસ્તુઓ કારગર સાબિત થઈ શકે છે.

દોસ્તો તમે આજ સુધી ધાણાનો ઉપયોગ ભોજનમાં સ્વાદ વધારવા માટે કર્યો હશે. જોકે તમારે જાણવું જોઈએ કે ધાણા ભોજનનો સ્વાદ વધારવાની સાથે સાથે અનેક રોગો દૂર કરવા માટે પણ કામ કરે છે. હકીકતમાં ધાણામાં મળી આવતા તત્વો અશુદ્ધિઓ મળ સ્વરૂપે બહાર કાઢે છે. તેનો ઉપયોગ તમે ભોજનમાં અથવા તો જ્યુસ સ્વરૂપે કરી શકો છો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

ધાણા સિવાય જીરું પણ કિડની સાફ કરવા માટે કામ કરે છે. હકીકતમાં જીરું પણ શરીરને ડિટોક્સ કરવા માટે કામ કરે છે. આવામાં તમારે શરીરને સાફ કરવા માટે જીરું નો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. આ માટે તમે જીરુંનું ડ્રીંક બનાવીને પી શકો છો.

આ સિવાય તમે પાણીને ગરમ કરીને તેમાં ધાણા અને જીરૂ ઉમેરી લો. હવે તેને ફિલ્ટર કરીને સેવન કરવામાં આવે તો પણ કિડની સાફ કરવામાં મદદ મળે છે. જોકે યાદ રાખો કે તમે આ ડ્રીંક નો સ્વાદ વધવરવા માટે તેમાં લીંબુનો રસ પણ ઉમેરી શકો છો.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

હવે મકાઈની સીઝન આવી ગઈ છે. તેથી તમે દરરોજ ચોક્કસ પ્રમાણમાં મકાઇ ખાઈને પણ શરીરને રોગ મુક્ત બનાવી શકો છો. કારણ કે મકાઈ ખાવાથી પેટ તો સાફ થાય છે સાથે સાથે તમે ડાયાબિટીસ થી પીડાતા હોય તો પણ રાહત મળી શકે છે.

તેનો ઉપયોગ કરવા માટે તમારે સૌથી પહેલા પાણીમાં મકાઈ ઉમેરીને ગરમ કરવા માટે મૂકી દેવું જોઈએ. હવે જ્યારે તે ગરમ થઇ જાય ત્યારે તેમાં લીંબુનો રસ ઉમેરીને સેવન કરવાથી પેટ સાફ કરવામાં મદદ મળી જાય છે.

જો તમે આવી જ સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી દરરોજ જાણવા માગતા હોય તો નીચેનું લાઈક બટન દબાવીને પેજને લાઈક કરી દો અને હજુ સુધી આ માહિતી તમારા મિત્રોને શેર ના કરી હોય તો હમણાં જ શેર કરી દો.

Leave a Comment