આયુર્વેદ

હાર્ટ સાથે જોડાયેલ સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે કારગર છે તમારા રસોડામાં રહેલી આ ચીજ વસ્તુઓ, અપનાવી લેશો તો ક્યારેય નહી આવે હાર્ટ એટેક…

આજના આધુનિક સમયમાં વધુ પડતા તાણને કારણે વ્યક્તિને ઘણી મુશ્કેલીઓ સહન કરવી પડે છે. આ સાથે આખો દિવસ માનસિક થાક અને ચિંતાને લીધે વ્યક્તિ હૃદય રોગનો શિકાર બની જાય છે. હૃદય રોગની સમસ્યા એવી છે, જે વ્યક્તિને બહુ જલદી મૃત્યુ સુધી પહોંચાડી શકે છે.

જોકે આવી સ્થિતિમાં તમારે તરત જ ડોકટર પાસે જવાની જરૂર પડે છે. આવી સ્થિતિમાં આજના આ વિશેષ લેખમાં અમે તમને કેટલીક એવી ચીજ વસ્તુઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેનું સેવન કરવા માત્રથી તમને હૃદય રોગ થઈ શકશે નહીં. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે આ વસ્તુઓ કંઈ કંઈ છે.

શતાવરી :- આ યાદીમાં શતાવરી સૌથી પહેલા નામ ધરાવે છે. શતાવરી એક એવી વસ્તુ છે, જેમાં પૂરતા પ્રમાણમાં પોષક તત્વો, ખનીજો તથા ફાઈબર મળી આવે છે. જે અનેક બીમારીઓ સામે લડવામાં મદદ કરે છે.

તેનાથી હાર્ટ એટેક ની સમસ્યા થઇ શકતી નથી. વળી તેમાં એવા ગુણ જોવા મળે છે, જે બ્લડ પ્રેશર ને સંતુલિત અવસ્થામાં રાખે છે અને તેનાથી હૃદય રોગ પર હુમલો થતો નથી. વળી તેનાથી નસોનું બ્લોકેઝ પણ ખુલી જાય છે.

નટ્સ :- નટ્સ એક પ્રકારના ડ્રાયફ્રુટ જ છે. તેમાં બદામ, અખરોટ વગેરે સ્થાન ધરાવે છે. તેમાં જોવા મળતા વિટામિન ઇ, ફાઈબર, ઓમેગા 3 ફેટી એસીડ અને પ્રોટીન જેવા પોષક તત્વો મળી આવે છે.

જેને જો તમે રાત દરમિયાન પલાળીને સવારે સેવન કરો છો તો તેનાથી સારા કોલેસ્ટ્રોલ સંતુલન અને ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલ દૂર થઈ છે. જેના લીધે તમને હાર્ટ સાથે જોડાયેલ રોગ થઈ શકતો નથી. તમને જણાવી દઈએ કે નટ્સ ને સલાડ સ્વરૂપે પણ ખાઈ શકાય છે.

બ્રોકલી :- તમે હૃદય સાથે જોડાયેલ સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે બ્રોકલી ને પણ ભોજનમાં શામેલ કરી શકો છો. તેના જોવા એન્ટી તત્વો અને વિટામિન કે શરીરમાં ધમનીઓને નુકસાન પહોંચાડતા રોકે છે. જેનાથી તમને રાહત થાય છે.

આ સાથે બ્રોકલી ખાવાથી તાણ ઓછો થઈ જાય છે, જેના લીધે બ્લડ પ્રેશર લેવલ પણ સંતુલન અવસ્થામાં રહે છે. આજ કારણ છે કે ડોકટરો પણ દર્દીઓને બ્રોકલી ભોજનમાં શામેલ કરવા જણાવે છે. તમે તેને શાકભાજી તરીકે અથવા સલાડ સ્વરૂપે ખાઈ શકાય છે.

તરબૂચ :- તરબૂચ પણ સારો એવો સ્ત્રોત માનવામાં આવે છે. તમે તેનો ઉપયોગ શરીરમાં એમિનો એસિડની ઉણપ પૂરી કરી શકો છો. વળી તેના રહેલા નાઈટ્રિક ઓક્સાઈડ ધમધીઓ ની સમસ્યા દૂર કરે છે. તેમાં જોવા મળતા તત્વો પેટની ચરબી પણ ઓછી કરે છે. જેનાથી હાર્ટ એટેક થવાની ભય રહેતો નથી.

હળદર :- જો તમે ભોજનમાં હળદર યુક્ત દૂધનું સેવન કરો છો તો તમને રાહત થઈ શકે છે. તેમાં જોવા મળતા તત્વો શરીરમાં ઘણી બીમારીઓ દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. તેમાં જોવા મળતા વિટામિન શરીરની રચનમાં સારો એવો ભાગ ભજવે છે.

આવી સ્થિતિમાં તમારે તેનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. તેનાથી શરીરમાં આવેલ સોજો ઓછો થાય છે અને કોલેસ્ટ્રોલ લેવલ પણ સંતુલિત કરી શકાય છે. જેનાથી હાર્ટ સાથે જોડાયેલ સમસ્યાઓ થઈ શકતી નથી.

જો તમે આવી જ સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી દરરોજ જાણવા માગતા હોય તો નીચેનું લાઈક બટન દબાવીને પેજને લાઈક કરી દો અને હજુ સુધી આ માહિતી તમારા મિત્રોને શેર ના કરી હોય તો હમણાં જ શેર કરી દો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *