દેશી માટીના માટલાંનું પાણી પીવાના છે એક નહિ અનેક ફાયદાઓ

મિત્રો આજે આપણે જાણીશું માટીના માટલા નું પાણી પીવાના અદ્ભૂત ફાયદાઓ. મિત્રો આ ફાયદાઓ જાણીને તમે વિલાયતી માટલા એટલે કે ફ્રીજ તો ભૂલી જ જશો કેમ કે ફ્રીજ આપના માટે નથી આપણા માટે તો દેશી માટીના માટલાં જ ઉત્તમ છે. તો ચાલો વધુમાં જાણી લઈએ માટીના માટલાનું પાણી પીવાના અદભૂત ફાયદા.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

દેશી માટીના માટલાં નું પાણી પીવાથી આપણી બોડી નું Ph લેવલ જળવાઈ રહે છે જેનાથી એસીડીટી અને પેટના દુઃખાવા થતા હોય તો મટી જશે અને અને ઉંમર વધતા આગળ પણ એસિડિટી અને પેટના દુઃખાવા પણ ના થાય.

માટીના માટલાં એટલે આપણા દેશનું માટલું. આ માટલાં નું પાણી પીવાથી શરદી, કફ ની તકલીફો થતી નથી અને ગળા ની સમસ્યાઓ પણ દૂર થાય છે. જો આસ્થમાં ના દર્દીઓને માટલાનું પાણી પીવે તો તેમને સારો ફાયદો થાય અને અને ગળામાં. અને છાતી માં જામેલો કફ આસાની થી નીકળે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

ગર્ભાવસ્થા માં જો સ્ત્રીઓ દેશી માટીના માટલાનું પાણી પીવે તો તેમને સારો ફાયદો થાય છે અને તેમનું બાળક પણ સ્વસ્થ રહે છે અને ડિલિવરી સમયે કોઈ તકલીફો પડતી નથી. દેશી માટીના માટલાનું પાણી આપણા માનવ શરીરમાં વાત-પિત્ત ને નિયંત્રિત રાખે છે અને તેથી આપના શરીરની ગંભીર સમસ્યાઓ જેવી કે લકવો થયો હોય તેવા દર્દી માટે ખુબજ ફાયદાકારક છે.

દેશી માટલાનું પાણી પીવાથી આપણી બોડીનું મેટાબોલિઝમ સિસ્ટમ સારી બને છે જેનાથી વધતા વજન થી પરેશાન લોકો સારો ફાયદો મેળવી શકે છે કેમ કે મેટાબોલિઝમ સારું બને છે તો વજન વધતું નથી.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

જો કોઈ પુરુષ ને સેક્સ સંબંધિત સમસ્યા હોય તો તે માટલાનું પાણી પીવે તો તેના માટે ખુબજ ગુણકારી છે અને માટલાનું પાણી પીવાથી ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોન્સ સક્રીય બને છે તેથી સેક્સ સંબંધિત રોગો માં સારો ફાયદો થાય છે.

દેશી માટલાનું પાણી પીવાથી પથારી ની સમસ્યા નહિવત રહે છે કેમ કે માટીનાં માટલા માં ભરેલું પાણી માંથી ક્ષાર બહાર એટલે કે માટલાં પર આવી જાય છે તેથી પથરી ની સમસ્યાઓ થતી નથી.

મિત્રો આ આર્ટિકલ્સ તમારા માટે ખૂબજ ફાયદાકારક છે તો આનું અનુકરણ તમારા માટે વરદાનરૂપ છે તો મિત્રો આ આર્ટિકલ તમારા મિત્રો સાથે અવશ્ય Share કરો……. અને  Follow જરૂર કરો…….

Leave a Comment