રસોડામાં રહેલ આ 3 મસાલા મિક્સ કરી ખાઈ લ્યો, મળ વાટે બહાર આવી જશે શરીરનો કચરો….

દોસ્તો સામાન્ય રીતે રસોડામાં રહેલ અળસી, સૂકું આદુ અને તજનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. કારણ કે અળસી, સૂકું આદુ અને તજ આ ત્રણેય વસ્તુઓ ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર છે. અળસી, સૂકું આદુ અને તજના પાવડરનું સેવન કરવાથી સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

કારણ કે અળસીમાં સારી માત્રામાં વિટામિન્સ, ઓમેગા-3 ફેટી એસિડ્સ અને ફાઈબર મળી આવે છે, જ્યારે સૂકા આદુમાં કેલ્શિયમ, સોડિયમ, મેગ્નેશિયમ, આયર્ન, ફાઈબર, વિટામિન એ અને સી, ઝિંક, ફોલેટ એસિડ, ફેટી એસિડ્સ ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. આ સિવાય જો તજની વાત કરીએ તો તેમાં મેગ્નેશિયમ, આયર્ન, ફોસ્ફરસ, કાર્બોહાઈડ્રેટ, પ્રોટીન, કેલ્શિયમ, મેંગેનીઝ, કોપર, ઝિંક, વિટામિન જેવા ગુણો હોય છે, જે તમને ઘણી બીમારીઓથી બચાવવામાં મદદ કરે છે. તો ચાલો જાણીએ અળસી, સૂકું આદુ અને તજ પાવડરને એકસાથે લેવાથી શું ફાયદા થાય છે.

કબજિયાતની સમસ્યામાં અળસી, સૂકું આદુ અને તજના પાઉડરનું સેવન કરવાથી ફાયદો થાય છે. કારણ કે આ મિશ્રણમાં ફાઈબર જોવા મળે છે. તેથી જો તમે રાત્રે સૂતા પહેલા આ મિશ્રણના પાઉડરને હુંફાળા પાણી સાથે સેવન કરો તો કબજિયાતની સમસ્યાથી છુટકારો મળે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

અળસી, સૂકું આદુ અને તજનો પાઉડર એન્ટી-ઓક્સિડન્ટ અને એન્ટિ-વાયરલ ગુણોથી ભરપૂર હોય છે. તેથી, જો તમે આ મિશ્રણના પાવડરનું સેવન કરો છો, તો તે રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત બનાવે છે. જેના કારણે તમે વાયરસ અને બેક્ટેરિયાથી સુરક્ષિત રહી શકો છો.

આજકાલ વધતી જતી ઉંમર સાથે હાડકાં પણ નબળા થવા લાગે છે, જેના કારણે હાડકાં સંબંધિત સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે અળસી, સૂકું આદુ અને તજ પાવડરનું સેવન કરો છો, તો તેમાં હાજર કેલ્શિયમ અને મેગ્નેશિયમ હાડકાંને મજબૂત બનાવવામાં મદદ કરે છે. તેની સાથે સાંધાના દુખાવામાં પણ રાહત આપે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

અળસી, સૂકું આદુ અને તજ પાવડરનું સેવન પણ ત્વચા માટે ફાયદાકારક છે. કારણ કે આ મિશ્રણનું સેવન કરવાથી શરીરમાં જમા થયેલા ઝેરી તત્વો બહાર આવે છે અને લોહી પણ સાફ થાય છે, જેના કારણે ત્વચા સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર થાય છે અને ત્વચા પર ગ્લો આવે છે.

આજકાલ શરદીની સમસ્યા એ એક સામાન્ય સમસ્યા છે, પરંતુ જો તમે શરદી થવા પર અળસી, સૂકા આદુ અને તજના પાઉડરનું સેવન કરો છો, તો તેમાં હાજર એન્ટિ-વાયરલ ગુણો શરદીની સમસ્યાને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.

અળસી, સૂકું આદુ અને તજના પાઉડરનું સેવન સ્નાયુના દુખાવાની સ્થિતિમાં લાભદાયક છે. કારણ કે જો તમે આ મિશ્રણનું દૂધ સાથે સેવન કરો છો, તો તે માંસપેશીઓના દુખાવામાં રાહત આપે છે.

જો તમે તમારા વધતા વજનથી પરેશાન છો અને વજન ઓછું કરવા માંગો છો તો તમારે અળસી, સૂકું આદુ અને તજ પાવડરનું સેવન કરવું જોઈએ. કારણ કે આ મિશ્રણમાં ફાઈબર મળી આવે છે, જે વજનને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરી શકે છે.

Leave a Comment