આયુર્વેદ દુનિયા

અઠવાડિયામાં 3 કિલો વજન ઓછું કરવું હોય તો પી લ્યો આ જ્યૂસ, બની જશો એકદમ ફિટ.

દોસ્તો આજકાલ મોટાભાગના લોકો વધતા વજનથી પરેશાન છે, જે ન માત્ર શરીરનો આકાર બગાડે છે, પરંતુ વધતું વજન અનેક રોગોને જન્મ પણ આપે છે. વજન વધવાનું સૌથી મોટું કારણ ખાવાની ખોટી આદતો અને શારીરિક પ્રવૃત્તિનો અભાવ છે.

પરંતુ વજન પર નિયંત્રણ રાખવું જરૂરી છે. ફળ અને શાકભાજીના જ્યુસનું સેવન વજનને નિયંત્રિત કરવા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

કારણ કે ફળો અને શાકભાજીમાં ભરપૂર માત્રામાં ફાઈબર હોય છે, સાથે જ તેમાં ઘણા વિટામિન્સ પણ હોય છે. જે શરીરને સ્વસ્થ રાખવામાં અને વજન ઘટાડવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે વજન ઘટાડવા માટે કયા જ્યુસનું સેવન કરવું જોઈએ.

બીટનો રસ – બીટનો રસ વજન ઘટાડવામાં ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. કારણ કે બીટરૂટમાં કેલરી ઓછી હોય છે અને ફાઈબર વધુ હોય છે, તેથી જો તમે નિયમિતપણે બીટના રસનું સેવન કરો છો, તો તે વજન નિયંત્રણમાં મદદ કરે છે.

ગાજરનો રસ – ગાજરના રસનું સેવન પણ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. કારણ કે ગાજર પોષક તત્વોથી ભરપૂર હોય છે, સાથે જ ગાજરમાં ઓછી માત્રામાં કેલરી પણ જોવા મળે છે. તેથી તેના જ્યુસનું સેવન કરવાથી વજન સરળતાથી ઓછું થાય છે.

લીંબુ પાણી – વજન ઘટાડવા માટે લીંબુ પાણી રામબાણ માનવામાં આવે છે. કારણ કે લીંબુમાં વિટામિન સી ભરપૂર માત્રામાં હોય છે. તેથી, જો તમે લીંબુ પાણીનું સેવન કરો છો, તો તે ઝડપથી વજન ઘટાડે છે. તેની સાથે અન્ય ઘણી બીમારીઓ પણ દૂર થાય છે.

આમળાનો જ્યૂસ – વજન ઘટાડવા માટે આમળાના જ્યૂસનું સેવન ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે આમળાના જ્યુસનું સેવન મેટાબોલિઝમને વેગ આપે છે અને વજન ઘટાડવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે.

કારેલાનો રસ – કારેલાના રસનું સેવન વજન ઘટાડવામાં ખૂબ જ મદદગાર સાબિત થાય છે. કારણ કે કારેલાના રસમાં કેલરીનું પ્રમાણ ખૂબ જ ઓછું હોય છે. તેથી, જો તમે કારેલાના રસનું સેવન કરો છો, તો તે સરળતાથી વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

કાકડીનો રસ – વજન ઘટાડવા માટે કાકડીનો રસ વધુ સારો વિકલ્પ છે, કારણ કે કાકડીમાં ફાઈબર વધુ હોય છે અને કેલરી ઓછી હોય છે. તેથી જો તમે તેના જ્યુસનું સેવન કરો છો તો વજન નિયંત્રણમાં રહે છે.

દાડમનો રસ – દાડમમાં ભરપૂર માત્રામાં ફાઈબર અને વિટામિન હોય છે, તેથી જો તમે દાડમના રસનું સેવન કરો છો તો તે વજન ઘટાડવામાં ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. તેમજ દાડમના રસનું સેવન કરવાથી શરીરમાં લોહીની કમી નથી થતી.

દૂધીનો જ્યૂસ – જે લોકો વધતા વજનથી પરેશાન છે, તેમણે દૂધીના જ્યૂસનું સેવન કરવું જોઈએ. કારણ કે દૂધીમાં ફાઈબર વધુ હોય છે અને કેલરી ઓછી હોય છે. તેથી, જો તમે સવારે ખાલી પેટે દૂધીના રસનું સેવન કરો છો, તો તે વજનને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે. આ સાથે તે હૃદય માટે પણ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *