આયુર્વેદ

10 સફરજન જેટલી શક્તિ ધરાવે છે આ 1 ફળ, ખાઈ લેવાથી શરીરમાં આવી જાય છે ઇન્સ્ટન્ટ તાકાત.

દોસ્તો કીવી એક એવું ફળ છે, જે અમૃતથી ઓછું માનવામાં આવતું નથી. કારણ કે કીવીના સેવનથી ઘણી બીમારીઓ દૂર થાય છે. કિવીમાં વિટામિન સી હોય છે. જેના કારણે શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ મજબૂત બને છે.

જો કે તમે કિવીનું સેવન કોઈપણ સમયે કરી શકો છો પરંતુ જો તમે સવારે ખાલી પેટ કિવીનું સેવન કરો છો, તો તે વધુ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. કીવીમાં વિટામિન સી, વિટામિન એ, વિટામિન કે, પોટેશિયમ અને ફાઈબર જેવા તત્વો મળી આવે છે.

મોટાભાગના લોકો કિવીની છાલ વગર ખાય છે, પરંતુ કિવીને છોલીને ન ખાવી જોઈએ. કારણ કે કીવીની છાલમાં ફાઈબરની માત્રા મળી આવે છે, જે સ્વાસ્થ્ય માટે ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. જો તમને આ રીતે કીવી ખાવાનું પસંદ ન હોય તો તમે કીવીનો જ્યુસ બનાવીને પણ પી શકો છો.

સવારે ખાલી પેટે કીવીનું સેવન કરવું એ પેટ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે કીવીમાં સારી માત્રામાં ફાઈબર જોવા મળે છે. તેથી તેના સેવનથી પાચનતંત્ર મજબૂત બને છે. આ સાથે કબજિયાત અને એસિડિટીની ફરિયાદમાં પણ રાહત મળે છે.

જો તમને હૃદય સંબંધિત કોઈ બીમારી છે તો કીવીનું સેવન તમારા માટે રામબાણ સાબિત થઈ શકે છે. કીવીના સેવનથી હૃદય મજબૂત બને છે. આ ઉપરાંત, જો કોઈ વ્યક્તિ એક મહિના સુધી સવારે ખાલી પેટે કીવીનું સેવન કરે છે, તો તે કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર ખૂબ જ ઝડપથી ઘટાડે છે.

સવારે ખાલી પેટ કીવીનું સેવન કરવાથી બ્લડપ્રેશર પણ નિયંત્રણમાં રહે છે. જો કોઈને બ્લડ પ્રેશરની ફરિયાદ હોય તો તેણે દરરોજ સવારે ખાલી પેટ કિવીનું સેવન કરવું જોઈએ.

આજકાલ અનિયમિત જીવનશૈલી અને ખાવાની ખોટી આદતોના કારણે લોકો ચહેરા પર પિમ્પલ્સની ફરિયાદ કરે છે. પરંતુ જો તમે દરરોજ સવારે ખાલી પેટ કિવીનું સેવન કરો છો, તો તમે આ સમસ્યાથી છુટકારો મેળવી શકો છો. કારણ કે કીવીમાં વિટામિન સી સારી માત્રામાં જોવા મળે છે. જે ત્વચા પર ગ્લો પણ લાવે છે.

સવારે ખાલી પેટ કિવીનું સેવન કરવાથી રોગપ્રતિકારક શક્તિ પણ વધે છે. જેના કારણે કોઈપણ પ્રકારના વાયરલ ઈન્ફેક્શનથી ઘણી હદ સુધી બચી શકાય છે.

કીવીમાં હાજર ફાઈબર વજનને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ વજન ઘટાડવા માંગે છે, તો તેણે દરરોજ સવારે ખાલી પેટ કિવીનું સેવન કરવું જોઈએ. કારણ કે સવારે ખાલી પેટ કીવીનું સેવન કરવાથી શરીરમાં એનર્જી જળવાઈ રહે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *