100% ગેરંટી સાથે શરીરમાંથી દૂર થઈ જશે લોહીની કમી, ખીલ-ડાઘથી પણ મળશે મુક્તિ, ખાલી ભોજનમાં શામેલ કરો આ વસ્તુ.

દોસ્તો આયુર્વેદમાં ગિલોયને શરીર માટે સૌથી અસરકારક ઔષધિનો દરજ્જો આપવામાં આવ્યો છે અને તેના ઔષધીય ગુણોને કારણે તેને અમૃત તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

ગિલોયમાં ગ્લુકોસાઇડ, ટીનોસ્પોરીન, પામરિન અને ટીનોસ્પોરિક એસિડ નામના પોષક તત્વો જોવા મળે છે. આ સિવાય ગીલોયમાં કોપર, ફોસ્ફરસ, ઝિંક, કેલ્શિયમ અને મેંગેનીઝ જેવા પોષક તત્વો યોગ્ય માત્રામાં મળી આવે છે.

ગિલોયના રસનો ઉપયોગ રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવા માટે થાય છે. દરરોજ ગિલોયના રસનું સેવન કરવાથી રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવામાં મદદ મળે છે. વળી ગિલોયનો રસ શરીરમાં રહેલા બેક્ટેરિયાને ખતમ કરીને લોહીને શુદ્ધ કરે છે, જેથી વારંવાર બીમાર પડવાની સમસ્યા દૂર થઈ શકે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

આ સિવાય ડાયાબિટીસના દર્દીઓ માટે ગિલોયનો જ્યૂસ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. દરરોજ ગિલોયના જ્યૂસનું સેવન કરવાથી ડાયાબિટીસની સમસ્યામાં નોંધપાત્ર ઘટાડો કરી શકાય છે. કારણ કે ગિલોયમાં હાઈપોગ્લાયકેમિક એજન્ટ્સ જોવા મળે છે, જે લોહીમાં શુગરની માત્રાને વધારી દે છે.

ગિલોયનો રસ તણાવ ઘટાડવામાં પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. વળી તણાવ અને હતાશાની સ્થિતિમાં દરરોજ ગિલોયના રસનું સેવન કરવાથી તરત જ રાહત મળે છે અને તે મનને શાંતિ પ્રદાન કરીને મનને તેજ બનાવવામાં મદદ કરે છે. આ ઉપરાંત ગિલોયના રસનું સેવન પણ કમળાના દર્દીઓ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ગિલોયનું સેવન સંધિવા ના રોગને દૂર કરવામાં પણ મદદરૂપ થાય છે. તેનો રસ દરરોજ ગિલોયમાં મિક્સ કરીને પીવાથી સંધિવાની સમસ્યામાં રાહત મળે છે. આ સિવાય આર્થરાઈટીસ અને સાંધાના દુખાવામાં રાહત માટે ગીલોયના પાઉડર દૂધમાં મિક્સ કરીને લેવાથી દુખાવામાં આરામ મળે છે.

ગિલોયનો રસ તાવ ઘટાડવામાં પણ મદદરૂપ છે. ગિલોયનો રસ તરત જ બ્લડ પ્લેટલેટ્સ વધારવામાં મદદ કરે છે, જે જટિલ તાવને પણ ઘટાડે છે. આ સિવાય ગિલોયના રસનું સેવન પાચનતંત્રને મજબૂત બનાવવામાં પણ મદદ કરે છે.

ગિલોયના રસનું સેવન આંખોની રોશની વધારવામાં પણ મદદ કરે છે અને આંખોને લગતી ઘણી બીમારીઓ સામે રક્ષણ આપે છે. આ ઉપરાંત ગિલોયના રસનું સેવન કરવાથી તે એલિફેન્ટેન્સિસની સમસ્યાને ઘટાડવામાં પણ મદદ કરે છે, જેમાં શરીરના વિવિધ ભાગોમાં સોજો આવે છે.

ગિલોયના જ્યૂસનું સેવન કરવાથી એનિમિયાની સમસ્યા દૂર કરવામાં મદદ મળે છે, જે લોકોને એનિમિયા છે તેમણે દરરોજ ગિલોયના જ્યૂસનું સેવન કરવું જોઈએ. તેનાથી તેમના શરીરમાં લાલ રક્તકણો વધશે અને એનિમિયાની સમસ્યા દૂર થશે. આ સિવાય દરરોજ ગિલોયના રસનું સેવન કરવાથી પેશાબ સંબંધી સમસ્યા દૂર કરવામાં મદદરૂપ થાય છે.

Leave a Comment