ગેરંટી 10 રૂપિયાની આ વસ્તુથી વાળ બની જશે એકદમ કાળા, 110% નહીં કરવો પડે કોઈ બહારની વસ્તુનો ઉપયોગ.

દોસ્તો વાળનું સફેદ થવું એ બહુ મોટી સમસ્યા છે, જેને ઠીક કરવી થોડી મુશ્કેલ બની જાય છે પરંતુ એવા ઘણા ઉપાયો છે જેના દ્વારા સફેદ વાળને મૂળમાંથી કાળા કરી શકાય છે અને વાળને સ્વસ્થ રાખી શકાય છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

વાળ સફેદ થવાનું મુખ્ય કારણ શરીરમાં વિટામિન B-12 અથવા વિટામિન B ની ઉણપ છે. શરીરમાં વિટામિન B-12 ની ઉણપના ઘણા કારણો છે, જેના કારણે નાની ઉંમરમાં જ વાળ સફેદ થવા લાગે છે અને વાળને લગતી ઘણી સમસ્યાઓ ઉદભવવા લાગે છે. જોકે ભોજનમાં તાજા લીલા વટાણા, ગાજર, બદામ, બ્રોકોલી, ચિકન અને માછલી વગેરે ઉમેરીને વિટામિન B-12ની ઉણપ દૂર કરી શકાય છે.

વાળને કાળા કરવા માટે વિટામિન B-12 થી ભરપૂર ખોરાક લેવો જોઈએ, કારણ કે વાળ સફેદ થવાનું કારણ શરીરમાં વિટામિન B-12 ની ઉણપ છે. તમારા આહારમાં વિટામિન B-12 યુક્ત ખોરાક લેવો જોઈએ. હા, પનીર, સંતરા, બદામ વગેરે જેમાં વિટામિન B-12 યોગ્ય માત્રામાં હોય છે તેનું સેવન કરવાથી વાળને કુદરતી રંગ મળશે અને વાળ સફેદ થવાની સમસ્યા દૂર થશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

વાળને મૂળથી સફેદ કરવા માટે કુદરતી મહેંદીનો ઉપયોગ કરવો ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. મહેંદીમાં એવા ઘણા પોષક તત્વો મળી આવે છે જે વાળને કુદરતી રંગ આપવામાં મદદ કરે છે. વાળમાં નિયમિત મહેંદી લગાવવી વાળ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. મેંહેદીમાં લીંબુનો રસ, આમળાનો પાઉડર, દહીં, વિનેગર અને થોડો શિકાકાઈનો પાઉડર જરૂર મુજબ મિક્સ કરીને લગાવવાથી વાળને મૂળથી કાળા કરી શકાય છે.

આમળા વાળ માટે પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. અઠવાડિયામાં 2 થી 3 વખત આમળાની પેસ્ટ વાળમાં લગાવવાથી વાળને મૂળમાંથી કાળા કરવામાં ખૂબ જ અસરકારક છે. આમળાની પેસ્ટ વાળમાં લગાવવાથી વાળને કાળા કરવામાં તો મદદ મળે છે સાથે સાથે વાળને ઘણી બીમારીઓથી બચાવવામાં પણ મદદ મળે છે અને વાળ સ્વસ્થ રહે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

વાળને મૂળમાંથી કાળા કરવા માટે કાચું પપૈયું ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. કાચા પપૈયાને બારીક પીસીને પેસ્ટ બનાવો. હવે આ પેસ્ટને વાળમાં સારી રીતે લગાવો અને 20 મિનિટ સુધી વાળમાં રહેવા દો. સમય પૂરો થયા પછી તેને પાણીથી ધોઈ લો. પપૈયામાં રહેલા પોષક તત્વો વાળને સ્વસ્થ રાખે છે અને સફેદ થતા અટકાવે છે, તેથી આ ઉપાયનો ઉપયોગ દર અઠવાડિયે કરવો જોઈએ.

વાળને મૂળથી કાળા કરવા માટે નારિયેળ તેલ અને કઢી પત્તાનો પણ ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. નારિયેળના તેલમાં કઢી પત્તા મિક્સ કરો અને તેને સારી રીતે ગરમ કરો. તેને સારી રીતે ગરમ કર્યા પછી આ તેલને મૂળથી લઈને વાળના છેડા સુધી સારી રીતે મસાજ કરો. અઠવાડિયામાં લગભગ 2 દિવસ આ પ્રક્રિયા કરવાથી વાળને પોષણ મળશે, જેના કારણે વાળને કાળા કુદરતી રંગ મળશે અને વાળ સ્વસ્થ રહેશે.

વાળને મૂળથી કાળા કરવા માટે બદામના તેલમાં થોડો આમળાનો રસ અને થોડો લીંબુનો રસ મિક્સ કરીને દરરોજ વાળમાં લગાવવાથી વાળ સફેદ થવાની સમસ્યા દૂર થઈ શકે છે. આ સિવાય આદુની પેસ્ટ બનાવીને તેમાં મધ મિક્સ કરીને વાળમાં લગાવવાથી વાળ કાળા બનાવી શકાય છે.

વાળને મૂળથી કાળા કરવા માટે તાજા લીમડાના પાનને પીસીને તેમાં નારિયેળનું તેલ મિક્સ કરો. ત્યાર બાદ આ મિશ્રણને વાળમાં લગાવવાથી વાળને સફેદ થતા અટકાવી શકાય છે. આ સિવાય લીમડાના પાનને નારિયેળના તેલમાં ઉકાળી લીધા પછી તેના પાન કાઢી લો. હવે તેલ ઠંડું થયા પછી વાળમાં હળવા હાથે માલિશ કરવાથી પણ વાળ સફેદ થવાની સમસ્યા દૂર થાય છે.

વાળને કાળા કરવા માટે તલ પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. વાળને કાળા કરવા માટે, કાળા અથવા સફેદ તલને બારીક પીસીને પેસ્ટ બનાવો, ત્યારબાદ આ પેસ્ટને વાળમાં સારી રીતે લગાવો અને લગભગ અડધા કલાક પછી તેને ધોઈ લો. આમ કરવાથી વાળ સફેદ થવાની સમસ્યા દૂર થઈ જાય છે અને વાળ કુદરતી રીતે કાળા થવા લાગે છે.

Leave a Comment