ઝડપથી વજન ઓછું કરવા માંગતા હોય તો દરરોજ પીવો આ પીણું, થોડાક જ સમયમાં બની જશો પાતળા.

આજના સમયમાં વ્યસ્ત જીવનશૈલી અને બેઠાળા જીવનને લીધે ઘણા લોકો વજન વધારાનો સામનો કરી રહ્યા હોય છે. આ સમસ્યા થવા પર વ્યક્તિને ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડે છે. આ સાથે લોકોની સામે શરામ પણ આવે છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

જોકે આજે અમે તમને એક એવા ઘરેલુ ઉપચાર વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ, જેની મદદથી તમે આસાનીથી વજન ઓછું કરી શકશો અને તેની કોઈ આડઅસર પણ થશે નહી.

અમે જે ઉપાય વિશે વાત કરવા જઈ રહ્યા છીએ તે એકદમ આયુર્વેદિક ઉપચાર છે, વળી તેનાથી કોઈ આડઅસર પણ થઈ શકતી નથી. તો ચાલો આપણે આ ઉપાય વિશે વિગતવાર જાણીએ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

તમને જણાવી દઈએ કે તમારે વજન ઓછું કરવા માટે દરરોજ લીંબુ અને ગોળનું સેવન કરવું પડશે. કારણ કે તેમાં કેલરી બહુ ઓછી હોય છે અને તેના સેવનથી પેટ ભરેલું રહે છે, જેનાથી તમે ભોજનથી દૂર રહી શકો છો અને આસાનીથી વજન ઓછું કરી શકાય છે.

આ ઉપાય કરવા માટે તમારે સૌથી પહેલા લીંબુનું પાણી કાઢી લેવું જોઈએ. હવે એક ગ્લાસ હૂંફાળું પાણી લઈને તેમાં ગોળ અને લીંબુ પાણી ઉમેરી લેવું જોઈએ. ત્યારબાદ જ્યાં સુધી ગોળ ઓગળી ના જાય ત્યાં સુધી તેને હલાવતા રહો. ત્યારબાદ આ ડ્રીંક નું સેવન કરવું જોઈએ. તમને જણાવી દઈએ કે આ ડ્રીંક વધારે ગળ્યું ના થઈ જાય તેની કાળજી લેવી જોઈએ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

તમે આ ડ્રીંક ની અંદર સ્વાદ વધારવા માટે પાછળ થી ફુદીનો પણ ઉમેરી શકો છો. તમને જણાવી દઈએ કે ગોળ અને લીંબુનો ઉપયોગ પ્રાચીન સમય થી વજન ઓછું કરવા માટે વાપરવામાં આવે છે અને તેનાથી ઘણા લોકોને ફરક પણ પડી ચૂક્યો છે.

જોકે યાદ રાખો કે તમારે આ ડ્રીંક સતત મહિના સુધી પીવું પડશે. તો જ તમને ફરક દેખાશે. ગોળમાં પુષ્કળ પ્રમાણમાં કેલ્શિયમ સહિત એન્ટી ઓક્સિડન્ટ તત્વો મળી આવે છે. જે હાડકાને મજબૂત બનાવવાની સાથે સાથે તમારી રોગો સામે લડવાની શક્તિ માં પણ વધારો કરે છે. વળી તેનાથી કોઈ આડઅસર પણ થતી નથી.

જો તમે ભોજન કરી લીધા પછી પેટમાં દુઃખાવો, એસિડિટી, ગેસ વગેરેની સમસ્યાનો સામનો કરો છો તો તમારે ગોળનું સેવન કરવું જોઈએ. તેનાથી તમારા મેટાબોલિઝમ લેવલમાં વધારો કરી શકાય છે અને તમે આસાનીથી વજન ઓછું કરી શકો છો. આ સાથે તે પાચન શક્તિ વધારવા માટે પણ કામ કરે છે.

આ સિવાય લીંબુમાં વિટામિન સી મળી આવે છે, જે એન્ટી ઓક્સિડન્ટ અને એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણો ધરાવે છે. જેનાથી તમને વજન ઓછું કરવામાં મદદ મળે છે. આ સાથે તમારી રોગ પ્રતિકારક શક્તિ માં પણ વધારો કરી શકાય છે.

Leave a Comment