તણાવ દૂર કરવા માટે આ ખાઓ આ સૂપર ફૂડ્સ, તાત્કાલિક મળશે આરામ.

આજના વ્યસ્ત જીવનને કારણે લોકો ઘણી ચિંતાઓથી ઘેરાયેલા રહે છે. બીજી બાજુ વધુ પડતું વિચારવું એક ગંભીર સમસ્યા બની ગઈ છે. તેના કારણે લોકો ખૂબ જલ્દી તણાવમાં આવી રહ્યા છે. તેનાથી બચવા માટે નિષ્ણાતો દ્વારા યોગ, ધ્યાન અને સકારાત્મક વિચારની સલાહ આપવામાં આવે છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

આ સિવાય તમે રોજિંદા આહારમાં કેટલાક ફેરફાર કરીને પણ આ સમસ્યાથી બચી શકો છો. ચાલો આજે તમને આ લેખમાં તણાવ દૂર કરવા માટે કેટલાક ખાસ સુપર ફૂડ્સ વિશે જણાવીએ.

દહીં
દહીં પાચન તંત્રને મજબૂત બનાવે છે અને રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવામાં મદદ કરે છે. તેમાં રહેલા ગુડ બેક્ટેરિયા કોર્ટિસોલનું સ્તર ઘટાડવામાં અને સંતુલિત કરવામાં મદદરૂપ છે. આવી સ્થિતિમાં તણાવ ઓછો કરીને મન શાંત બને છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

ઓટમીલ
પોષક તત્વો અને એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ ગુણથી ભરપૂર ઓટમીલ મગજ માટે ફાયદાકારક છે. તેનું સેવન મગજમાં સેરોટોનિનને બહાર કાવામાં મદદ કરે છે. સેરોટોનિન એક સારું રાસાયણિક છે જે મૂડ સુધારવામાં મદદ કરે છે. આ રીતે તે ચિંતા અને તણાવ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. આ ઉપરાંત તે પાચન તંત્રને મજબૂત કરીને વધુ સારા શારીરિક વિકાસમાં મદદ કરે છે.

ગ્રીન ટી
ગ્રીન ટીમાં થિનાઇન નામનું એમિનો એસિડ હોય છે. તે વજન ઘટાડવા સાથે તણાવ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. તેના સેવનને કારણે મગજના કોષો વધુ સારી રીતે કામ કરે છે. આ કિસ્સામાં તેને મગજ બૂસ્ટર ખોરાક કહેવામાં આવે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ડાર્ક ચોકલેટ
ડાર્ક ચોકલેટ સ્વાદની સાથે સ્વાસ્થ્ય જાળવવામાં પણ મદદ કરે છે. તેના સેવનથી મૂડ કે તણાવ ઓછું થાય છે. તેમાં રહેલા પોલીફેનોલ્સ કોર્ટિસોલનું સ્તર ઘટાડવામાં ફાયદાકારક છે. આ સિવાય ડાર્ક ચોકલેટમાં શુગરનું પ્રમાણ ઘણું ઓછું હોય છે, જે ડાયાબિટીસ અને વજન નિયંત્રણ રહે છે. આ સિવાય તેમાં રહેલા એન્ટી ઓક્સીડેન્ટ ગુણ ચહેરા પર ચમક લાવવામાં પણ મદદ કરે છે.

કાજુ
કાજુમાં વિટામિન, મિનરલ્સ, આયર્ન, પોટેશિયમ અને એન્ટી ઓક્સીડેન્ટ ગુણ હોય છે. આ ઉપરાંત તે ઝીંકનો સારો સ્રોત છે જે ચિંતા અને હતાશાના લક્ષણોને ઘટાડવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે. તેના સેવનથી શારીરિક અને માનસિક વિકાસમાં મદદ મળે છે.

જો તમે આવી જ સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી દરરોજ જાણવા માગતા હોય તો નીચેનું લાઈક બટન દબાવીને પેજને લાઈક કરી દો અને હજુ સુધી આ માહિતી તમારા મિત્રોને શેર ના કરી હોય તો હમણાં જ શેર કરી દો.

Leave a Comment