આયુર્વેદ

સેવ ટામેટાનું શાક ખૂબ ભાવે છે? તો ચેતી જાજો નહીં તો આટલા રોગો તમારે ઘેર હશે!

મિત્રો સેવ ટામેટાનું શાક દરેક ને ખુબ જ સ્વાદિષ્ટ લાગે છે પરંતુ સેવ ટામેટાનું શાક જેટલુ સ્વાદિષ્ટ લાગે છે, એટલું જ શરીર માટે હાનિકારક પણ છે. તો મિત્રો આજે આ લેખમા અમે તમને જણાવીશુ કે સેવ ટામેટાનું શાક ખાવાથી આપણા શરીરમાં શું નુકસાન થાય છે.

જી હા મિત્રો તમને માનવામાં પણ ના આવે કે સેવ ટામેટાનું શાક ખાવાથી અનેક પ્રકારના રોગો થતા હોય છે જ્યારે પણ ટામેટાને ગરમ કરવામાં આવે ત્યારે તે એસીડીક બની જાય છે,

એટલે કે જો ટામેટા આપણે ગરમ કરીને ખાશુ તો આપણા શરીરમા ઝેર સમાન છે કેમ કે ટામેટા ગરમ થાય એટલે એસીડીક બની જાય છે અને આપણા શરીરમાં યુરિક એસિડ ની માત્રા વધી જાય છે.

જેમ જેમ યુરિક એસિડ નો આપણા શરીરમાં વધારો થાય છે એમ શરીરના અંગો મા દુખાવો ની શરૂઆત થઈ જાય છે દાખલા તરીકે ઢીંચણનો દુખાવો થવો, કમર નો દુખાવો થવો, પીઠનો દુખાવો થવો આવા અનેક પ્રકારના દુખાવા ની શરૂઆત થઈ જાય છે.

મિત્રો અમુક બહેનોની આદત હોય છે કે ટામેટાને કાપીને વઘારમા નાખે છે પરંતુ આમ ન કરવું જોઈએ જ્યારે પણ દાળ ઉકરતી હોય ત્યારે ટામેટા ન નાખવા જોઈએ ટામેટા ગરમ કર્યા વગર તમારે જેટલા ખાવા હોય એટલા ખાઇ શકો છો પરંતુ એનાથી તમને અનેક ઘણા ફાયદા થશે પરંતુ ટામેટાને ગરમ કરીને ખાવાથી શરીરમાં ખૂબ નુકસાન કરે છે.

તો મિત્રો જો ટામેટાને ગરમ કરીને ખાવામાં આવે તો શરીરમાં યુરિક એસિડ નુ પ્રમાણ વધે છે એના લીધે શરીરમાં દુખાવા ને લગતી તકલીફો ઉભી થાય છે. તો મિત્રો આ બાબતનું ધ્યાન રાખો અને આ વાત નું અનુકરણ કરો રો તમારું શરીર સ્વસ્થ રહશે અને કહેવત પણ તમે સાંભળી હશે કે આપણું શરીર સ્વસ્થ તો આપણું જીવન પણ સ્વસ્થ.

જો તમે આવા જ અવનવા ઘરેલુ ઉપચારની જાણકારી મેળવવા માગતા હોય તો નીચેનું Like બટન દબાવીને અમારા પેજને Like કરી લો. અને તમારા મિત્રો અને પરિવારજનો સાથે આ ઉપયોગી માહિતી અવશ્ય Share કરો…. Share કરો… ધન્યવાદ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *