આયુર્વેદ

લોહી બનાવાનું મશીન છે આ ફ્રુટ. આના વિશે જરૂર થી જાણીલો. જરું તમારે કામ આવશે.

★  લોહી બનાવાનું મશીન છે આ ફ્રુટ. આના વિશે જરૂર થી જાણીલો. જરું તમારે કામ આવશે.
★  અત્યારે મોટા ભાગ ના લોકો ને લોહી ની કમી હોય છે કારણ કે અત્યાર ના ખોરાક પેલા જેવા રહ્યા નથી. અત્યારે અનાજ પકવવા માં પણ રાસાયણિક ખાતરો નો બહુ ઉપયોગ વધી ગયો છે અને શાકભાજી માં પણ અત્યારે વધુ ઉત્પાદન મેળવવા અનેક રાસાયણિક ખાતરો વપરાય છે.
★  જેથી કરીને અત્યાર ના અનાજો અને શાકભાજી માં જેટલા પોષણ તત્વો ની જરૂર હોય છે તે તેમાં હોતા નથી તેથી અત્યાર ના ખોરાક માંથી શરીર ને જોઈતા વિટામિન્સ, આયર્ન અને મિનરલ્સ મળતા નથી એટલે લોહી ની કામી રહેતી હોય છે. પણ અત્યારે અમે તમને એક એવા ફ્રૂટ વિશે બતાવાના છીએ જે છે એક માત્ર લોહી બનવાનું મશીન.
★   અમે જે ફ્રુટ ની વાત કરીએ છીએ તેનું નામ તમે જાણતા તો હસો પણ તમને ખબર ના હોય આ છે એક માત્ર લોહી બનવાનું મશીન. આ ફ્રુટ નું નામ છે પિસ્તા અને પિસ્તા ને અંગ્રેજી માં pistachio તરીકે ઓળખવા માં આવે છે. પિસ્તા ને આપણે ડ્રાયફ્રુટ તરીકે આપણે ઓળખીયે છે છીએ. તો ચાલો આપણે પિસ્તા (  pistachio ) વિશે બધું માં જાણીએ.
★  રક્તની ખોટ અને લક્ષણોના પગલાં મિત્રો આપણા લોહીમાં બે પ્રકારનાં કણોનો સમાવેશ થાય છે એક સફેદ કણોનો બીજો લાલ કણો જ્યારે આપણા શરીરમાં લોહીમાં લાલ કણો નથી, તો તે માનવ શરીરમાં રુધિરનું પ્રમાણ ઘટાડે છે, એનેમિયા પણ કહેવાય છે.
★  આયર્ન લોહ તત્વો એટલે અમારા શરીરમાં લાલ રક્ત કોશિકાઓ મહત્વની વસ્તુ છે અને જ્યારે અમે છે હિમોગ્લોબિન ઘટાડો થાય છે અને લોહીમાં આયર્ન પણ ઓછું થાય છે.

માનવ શરીરમાં લોહ તત્વની અછત હાનિકારક છે અને જ્યારે તે થાય છે, ત્યારે વ્યક્તિ બીમાર પડે છે. જ્યારે હિમોગ્લોબિન વધુ જેથી બને રકમ ના રક્ત માં લોખંડ તત્વ માનવ શરીરમાં જથ્થો શરીરમાં Himokrometik રોગ જોખમ વધે છે.

★  એક સ્વસ્થ માનવ શરીર ત્યાજ લોહ ઓછામાં ઓછા 20 ગ્રામ, પરંતુ સરેરાશ જથ્થો હોવો જોઈએ ગોઝ. આપણે ઉપર ઉલ્લેખ કર્યો છે તેમ, લોહીનું લોહી લાલ રક્તકણો ઉત્પન્ન કરવામાં મદદરૂપ છે. અને તે હિમોગ્લોબિનનું ઉત્પાદન પણ કરે છે. જો કોઈ વ્યક્તિ તેના શરીરમાં હિમોગ્લોબિનની સારી માત્રા ધરાવે છે, તો તેનું શરીર દંડ અને સુંદર છે.
★  આ રીતે ઓળખો બ્લડ ના અભાવ ના લક્ષણો.
◆  નબળા નખ: સ્થિર અથવા નબળા નખનો સૌથી સામાન્ય પ્રકાર આયર્નની ઉણપના લક્ષણો છે. તેના સારી રીતે ડાઘા પડ્યા અથવા સોજો જીભ, મોં ના ધાર બોલ ફાડી વધુ ગુસ્સો આવે છે અને સતત શરીરમાં લોહ અભાવ તરફ ઇશારો ચેપ રાખો.
★  લોહી ની કમી હોવાથી અખાદ્ય પદાર્થો ખાવા ની ઇચ્છા.
★  પહેલાંના સમયમાં લોકો લાંબા સમય સુધી જીવતા રહેતા હતા, કારણ કે તેઓ વધુ સૂકા ફળ અને પૌષ્ટિક વસ્તુઓનો ઉપયોગ કરતા હતા.
★  પહેલા તો તે લોકો અનાજ પકવવા માં અને શાકભાજી પકવવા માં રાસાયણિક ખાતરો નો ઉપયોગ નતા કરતા અને અનાજ અને શાકભાજી પકવતા અને તે ખાતા એટલે અને  બદામનું દૂધ, કાજુ, પિસ્તા, કિસમિસ વગેરે વધુ પ્રમાણમાં વપરાતા હતા. એટલે પેલા ના લોકો માં લોહી ની કમી નતી અનુભવાતી.

★  પરંતુ હવે લોકો પિસ્તાના બદલે પિઝા અને બદામને બદલે બર્ગર પસંદ કરે છે, અને આ બધી વસ્તુઓ તમારા શરીરમાં લોખંડની અભાવ નથી.
તે મહત્વનું છે કે સૂકી ફળો ખાવાથી, શરીરમાં રક્તનું પ્રમાણ ઝડપથી વધારી શકાય છે. હા હા, સૂકા ફળો મગજને તંદુરસ્ત રાખવામાં પણ મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે.

★  એક અભ્યાસ અનુસાર, તે વજન ઘટાડે છે અને ધૂમ્રપાનની ઇચ્છા પણ ઓછી છે. તેથી, જો શક્ય હોય તો, આવતી કાલે તમારા આહારમાં શુષ્ક ફળો ઉમેરો મિત્રો.
ખાસ નોંધ : –
: –  મિત્રો આજનો અમારો આર્ટીકલ કેવો લાગ્યો અને જો તમને સારો લાગ્યો હોય અને તમારે કામ આવ્યો હોય તો તમારા મિત્રો ને Share કરો Whatsapp અને facebook પર share કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *