શરીરમાં જામેલું ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલ નીકળી જશે બહાર, જો પી લેશો આ ખાસ ચા, હાર્ટ એટેક પણ નહિ આવે…

શરીરમાં જામેલું ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલ નીકળી જશે બહાર, જો પી લેશો આ ખાસ ચા, હાર્ટ એટેક પણ નહિ આવે…

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

દોસ્તો સામાન્ય રીતે કોલેસ્ટ્રોલ વધવાની સમસ્યા આજકાલ વધુ જોવા મળે છે. જ્યારે શરીરમાં ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર વધે છે ત્યારે હાર્ટ એટેક અને હાર્ટ સંબંધિત બીમારીઓનું જોખમ પણ વધી જાય છે એટલા માટે તેને નિયંત્રિત કરવું જરૂરી છે. હર્બલ ટીનું સેવન કોલેસ્ટ્રોલને કંટ્રોલ કરવા માટે ફાયદાકારક છે.

કારણ કે તેમાં ઘણા એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ ગુણ હોય છે, જે ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલને ઓછું કરવામાં મદદરૂપ થાય છે. આ સાથે તેના સેવનથી હૃદય પણ સ્વસ્થ રહે છે. તો ચાલો જાણીએ કોલેસ્ટ્રોલને કંટ્રોલ કરવા માટે કઈ ચા પીવી જોઈએ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

આદુની ચા કોલેસ્ટ્રોલને નિયંત્રિત કરવા માટે ફાયદાકારક છે. કારણ કે આદુને સૌથી શક્તિશાળી એન્ટીઓક્સીડેન્ટ ધરાવતી જડીબુટ્ટી માનવામાં આવે છે. આ ઉપરાંત, આદુમાં બળતરા વિરોધી ગુણો પણ હાજર છે, જે ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલને ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. આ સાથે પાચન પ્રક્રિયા પણ સ્વસ્થ રહે છે.

લસણની ચાનું સેવન શરીરમાં વધતા કોલેસ્ટ્રોલને ઓછું કરવા માટે પણ ફાયદાકારક છે. કારણ કે લસણની ચામાં એલિસિન નામનું સક્રિય સંયોજન હોય છે, જે ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. જેના કારણે હૃદય સ્વસ્થ રહે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

હળદરની ચા કોલેસ્ટ્રોલ ઘટાડવામાં પણ ફાયદાકારક છે. કારણ કે હળદરમાં શક્તિશાળી એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ ગુણ હોય છે, જે શરીરમાં વધતા ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલને ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલ ઘટાડવામાં ગ્રીન ટીનું સેવન ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. કારણ કે ગ્રીન ટી એન્ટી-ઓક્સિડેન્ટ ગુણોથી ભરપૂર હોય છે, જે ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલને ઓછું કરીને સારા કોલેસ્ટ્રોલને વધારવામાં મદદ કરે છે. આ સાથે તેનું સેવન વજન ઘટાડવામાં પણ મદદ કરે છે.

લેમનગ્રાસ ચાના સેવનથી પણ કોલેસ્ટ્રોલને નિયંત્રિત કરી શકાય છે. કારણ કે લેમનગ્રાસ ચામાં એવા ઘણા તત્વો હોય છે, જે શરીરમાં વધતા ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલને ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. આ સાથે તેના સેવનથી હૃદય પણ સ્વસ્થ રહે છે.

શરીરમાં વધતા કોલેસ્ટ્રોલને ઘટાડવા માટે તજની ચાનું સેવન ફાયદાકારક છે. કારણ કે તજની ચામાં હાજર એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ શરીરમાં વધી રહેલા ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલને ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

અર્જુનની છાલની ચાના સેવનથી પણ હાઈ કોલેસ્ટ્રોલને નિયંત્રિત કરી શકાય છે. કારણ કે અર્જુનની છાલ એન્ટી ઓક્સીડેન્ટ ગુણોથી ભરપૂર છે. જે કોલેસ્ટ્રોલ ઘટાડવામાં અને લોહીના ગંઠાવાનું સાફ કરવામાં મદદ કરે છે. આ સાથે તેના સેવનથી બ્લડ પ્રેશર પણ નિયંત્રિત રહે છે.

Leave a Comment