સ્વાસ્થ્ય સમાચાર

ભૂખ ન લાગતી હોય તો ખાઈ લ્યો આ પાવડર, વજનમાં પણ થશે ફટાફટ વધારો…

ભૂખ ન લાગતી હોય તો ખાઈ લ્યો આ પાવડર, વજનમાં પણ થશે ફટાફટ વધારો…

દોસ્તો ત્રિફળાનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે તો અશ્વગંધા ઔષધીય ગુણોથી પણ ભરપૂર છે. પરંતુ શું તમે ક્યારેય ત્રિફળા અને અશ્વગંધાનું એકસાથે સેવન કર્યું છે? ત્રિફળા અને અશ્વગંધાનું એકસાથે સેવન કરવું સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

આ મિશ્રણનું સેવન કરવાથી સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત અનેક સમસ્યાઓ દૂર થાય છે. કારણ કે ત્રિફળામાં એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ, એન્ટિ-વાયરલ, એન્ટિ-ડાયાબિટીક, એન્ટિ-ઇન્ફ્લેમેટરી, એન્ટિમાઇક્રોબાયલ અને એન્ટીઑકિસડન્ટ ગુણધર્મો મળી આવે છે. જ્યારે અશ્વગંધા પ્રોટીન, ફાઇબર,

કાર્બોહાઇડ્રેટ્સ, આયર્ન અને કેલ્શિયમ જેવા પોષક તત્વોથી સમૃદ્ધ છે. જે શરીરને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદ કરે છે. તો ચાલો જાણીએ કે ત્રિફળા અને અશ્વગંધા એકસાથે ખાવાથી શું ફાયદા થાય છે.

ત્રિફળા અને અશ્વગંધા બંને એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ ગુણોથી ભરપૂર છે. તેથી જો તમે આ મિશ્રણનું એકસાથે સેવન કરો છો, તો તે રોગપ્રતિકારક શક્તિને વધારે છે. જેના કારણે તમે શરદી અને ફ્લૂ જેવા વાયરલ ઈન્ફેક્શનથી સુરક્ષિત રહી શકો છો.

જો તમે કબજિયાતની સમસ્યાથી પરેશાન છો,તો તમારે ત્રિફળા અને અશ્વગંધાનું એકસાથે સેવન કરવું જોઈએ. આ મિશ્રણમાં હાજર ફાઇબર આંતરડાની ગતિને સરળ બનાવે છે અને કબજિયાતની સમસ્યાને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.

ત્રિફળા અને અશ્વગંધાનું એકસાથે સેવન કરવાથી વૃદ્ધત્વના સંકેતો ઓછા થાય છે. કારણ કે આ મિશ્રણમાં વૃદ્ધત્વ વિરોધી ગુણો જોવા મળે છે, જે ચહેરાની કરચલીઓ, ફાઈન લાઈન્સ ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. તેની સાથે ત્વચા સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓ પણ તેના ઉપયોગથી દૂર થાય છે.

જો તમે પાતળા શરીરથી પરેશાન છો અને વજન વધારવા માંગો છો, તો તમારે ત્રિફળા અને અશ્વગંધાનું એકસાથે સેવન કરવું જોઈએ. તેનો ઉપયોગ વજન વધારવામાં મદદ કરે છે તેમજ અશ્વગંધામા રહેલા પોષક તત્વો શારીરિક શક્તિ વધારવામાં મદદ કરે છે.

ત્રિફળા અને અશ્વગંધાનું મિશ્રણ પાચન માટે ફાયદાકારક છે. કારણ કે આ મિશ્રણમાં રહેલા તત્વો પાચનક્રિયાને સુધારે છે અને પાચન સંબંધી સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.

શરીરમાં સોજો આવવાની સમસ્યા અનેક ગંભીર બીમારીઓને જન્મ આપી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે ત્રિફળા અને અશ્વગંધાનું એકસાથે સેવન કરો છો તો તે ફાયદાકારક છે. કારણ કે આ મિશ્રણમાં હાજર એન્ટી-ઈન્ફ્લેમેટરી ગુણો સોજો ઓછો કરવામાં મદદરૂપ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *