સ્વાસ્થ્ય સમાચાર

ચહેરા પર લગાવી દો એલોવેરા અને ગુલાબજળ, એકસાથે આટલા બધા રોગોનું થઈ જશે કાયમી નિદાન…

ચહેરા પર લગાવી દો એલોવેરા અને ગુલાબજળ, એકસાથે આટલા બધા રોગોનું થઈ જશે કાયમી નિદાન…

એલોવેરા અને ગુલાબજળ બંનેનો ઉપયોગ ત્વચા માટે ફાયદાકારક છે પરંતુ મોટાભાગના લોકો એલોવેરા અને ગુલાબજળનો અલગ-અલગ ઉપયોગ કરે છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે એલોવેરા અને ગુલાબજળનો એકસાથે ઉપયોગ ત્વચા માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે.

હા, જો તમે ગુલાબજળમાં એલોવેરા મિક્સ કરીને ચહેરા પર લગાવો છો તો તેનાથી ત્વચાની ઘણી સમસ્યાઓ દૂર થાય છે. કારણ કે એલોવેરામાં વિટામીન A, વિટામીન E તેમજ એન્ટી-બેક્ટેરિયલ અને એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ ગુણ હોય છે,

જ્યારે ગુલાબજળ એન્ટીઓક્સીડેન્ટ અને એન્ટી-બેક્ટેરિયલ ગુણોથી ભરપૂર હોય છે, જે ત્વચા માટે ફાયદાકારક હોય છે. તો ચાલો જાણીએ કે એલોવેરા અને ગુલાબજળને ચહેરા પર લગાવવાથી શું ફાયદા થાય છે.

ચહેરા પર ફોલ્લીઓની ફરિયાદ હોય ત્યારે ચહેરાની સુંદરતા નષ્ટ થઈ જાય છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે એલોવેરામાં ગુલાબજળ મિક્સ કરીને ચહેરા પર લગાવો તો તેમાં હાજર એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ અને એન્ટી-બેક્ટેરિયલ ગુણ દાગ-ધબ્બાની સમસ્યાને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.

આંખોની નીચે ડાર્ક સર્કલની સમસ્યા હોય તો ગુલાબજળમાં એલોવેરા મિક્સ કરીને લગાવો તો ફાયદો થાય છે. કારણ કે તેમાં હાજર વિટામિન E ડાર્ક સર્કલની સમસ્યાને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.

ત્વચાના મૃત કોષોની ફરિયાદને કારણે ચહેરો નિસ્તેજ થઈ જાય છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે એલોવેરા જેલમાં ગુલાબજળ મિક્સ કરીને ચહેરા પર લગાવો તો તેમાં રહેલા ગુણો ત્વચાના મૃત કોષોની ફરિયાદને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. જેના કારણે ત્વચામાં ચમક આવે છે.

હવામાન બદલાવાને કારણે ત્વચા શુષ્ક થઈ જાય છે. જો તમે એલોવેરા જેલને ગુલાબજળમાં ભેળવીને લગાવો છો, તો તે ત્વચાને મોઇશ્ચરાઇઝ્ડ રાખે છે તેમજ એલોવેરા અને ગુલાબજળને ચહેરા પર લગાવવાથી ત્વચા કોમળ અને ચમકદાર બને છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *