સ્વાસ્થ્ય સમાચાર

આ શાકભાજીની શાક ભૂલથી પણ ફેંકવાની કોશિશ ન કરતા, પેટની બધી જ બીમારીઓ થઇ જશે દૂર…

આ શાકભાજીની શાક ભૂલથી પણ ફેંકવાની કોશિશ ન કરતા, પેટની બધી જ બીમારીઓ થઇ જશે દૂર…

દોસ્તો દૂધીનું સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. કારણ કે દૂધી પોષક તત્વોથી ભરપૂર હોય છે. દૂધીનું સેવન કરવાથી ઘણી બીમારીઓથી બચી શકાય છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે દૂધીની સાથે જ તુવેરની છાલ પણ સ્વાસ્થ્ય લાભ આપે છે.

હા, દૂધીની છાલનું સેવન કરવાથી સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત અનેક સમસ્યાઓથી છુટકારો મેળવી શકાય છે. કારણ કે દૂધીની જેમ દૂધીની છાલ પણ પોષક તત્વોથી ભરપૂર હોય છે. તમને જણાવી દઈએ કે વિટામીન B1, વિટામીન B6 દૂધીની છાલમાં મળી આવે છે.

તેની સાથે તેમાં ભરપૂર માત્રામાં મેગ્નેશિયમ અને પોટેશિયમ પણ જોવા મળે છે, જે શરીરને સ્વસ્થ રાખવામાં મદદ કરે છે. તો ચાલો જાણીએ દૂધીની છાલના ફાયદા શું છે.

દૂધીની છાલનું સેવન પાચનક્રિયા માટે ફાયદાકારક છે. કારણ કે દૂધીની છાલ ફાઈબરથી ભરપૂર હોય છે, જે પાચનને સુધારે છે અને કબજિયાત, એસિડિટી જેવી સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. આ માટે તમે દૂધીની છાલનું શાક ખાઈ શકો છો.

પાઈલ્સ રોગને કારણે દૂધીના બહારના અને અંદરના ભાગમાં સોજો આવે છે, જેના કારણે ગુદાના ભાગમાં મસાઓ જમા થઈ જાય છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમે દૂધીની છાલનું સેવન કરો છો, તો તે પાઈલ્સની સમસ્યામાં ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. આ માટે દૂધીની છાલના પાઉડરનું સેવન કરવું જોઈએ.

વાળ માટે દૂધીની છાલનો ઉપયોગ ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. કારણ કે દૂધીની છાલ ફોલેટ, વિટામિન બી, વિટામિન સી, કેલ્શિયમ, આયર્ન અને ઝિંક જેવા તત્વોથી ભરપૂર હોય છે, જે વાળને પોષણ આપે છે અને વાળને જાડા અને મજબૂત બનાવે છે. આ માટે તમે દૂધીની છાલનો હેર માસ્ક વાળમાં લગાવી શકો છો.

જો તમે તમારા વધતા વજનથી પરેશાન છો અને વજન ઓછું કરવા માંગો છો, તો તમારે દૂધીની છાલનું સેવન કરવું જોઈએ. કારણ કે તેમાં ફાઈબર વધુ માત્રામાં જોવા મળે છે, જે વજનને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે.

જ્યારે શરીરમાં બળતરાની સમસ્યા હોય ત્યારે દૂધીની છાલનો ઉપયોગ ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે, કારણ કે દૂધીની છાલની અસર ઠંડી હોય છે, જે બળતરાને ઓછી કરવામાં મદદ કરે છે. આ માટે બળી ગયેલી જગ્યાને હળવા હાથથી ઘસવું જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *