આયુર્વેદ

તમારા રસોડામાં રહેલી આ વસ્તુથી થઈ શકે છે ડાયાબિટીસનો ઈલાજ, 95% લોકો આજ સુધી છે અજાણ.

તમારા રસોડામાં રહેલી આ વસ્તુથી થઈ શકે છે ડાયાબિટીસનો ઈલાજ, 95% લોકો આજ સુધી છે અજાણ.

દોસ્તો વ્યસ્ત જીવનશૈલી અને નબળી જીવનશૈલીએ ઘણા ગંભીર રોગોને સામાન્ય બનાવી દીધા છે, જેમાંથી એક ડાયાબિટીસ છે. ડાયાબિટીસની ફરિયાદ આજકાલ મોટાભાગના લોકોમાં જોવા મળે છે.

ડાયાબિટીસની સમસ્યા ત્યારે થાય છે જ્યારે લોહીમાં ગ્લુકોઝનું પ્રમાણ વધે છે. તેથી, જ્યારે ડાયાબિટીસની ફરિયાદ હોય ત્યારે સ્ટાર્ચયુક્ત ખોરાક અને મીઠાઈઓથી દૂર રહેવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. કારણ કે આ બંનેના સેવનથી શુગર લેવલ ઝડપથી વધી શકે છે.

આ સાથે જ જો ડાયાબિટીસની ફરિયાદ હોય તો લાંબા સમય સુધી ખાલી પેટ ન રહેવું જોઈએ. જો કે આ બાબતોનું ધ્યાન રાખવાથી પણ ઘણા લોકોનું શુગર લેવલ વધી જાય છે, તો પછી તમે ડાયાબિટીસને કંટ્રોલ કરવા માટે કેટલાક ઘરેલું ઉપાય પણ અપનાવી શકો છો.

ડાયાબિટીસની ફરિયાદ હોય ત્યારે જાંબુ ના બીજનું સેવન ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે જો તમે જાંબુના બીજને તડકામાં સૂકવીને તેનો પાવડર બનાવીને દરરોજ ખાલી પેટ તેનું સેવન કરો છો, તો તે શુગર લેવલને નિયંત્રણમાં રાખે છે.

જો તમે ડાયાબિટીસથી પીડિત છો, તો તમારે દરરોજ ખાલી પેટ લીમડાના પાન ચાવવા જોઈએ. કારણ કે લીમડાના પાનમાં એન્ટિ-ડાયાબિટીક અસર જોવા મળે છે, જે શુગર લેવલને નિયંત્રિત કરવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે.

જો ડાયાબિટીસની ફરિયાદ હોય તો સરગવાના પાનનો રસ પીવો જોઈએ. કારણ કે જો તમે ખાલી પેટે સરગવાના પાંદડાના રસનું સેવન કરો છો તો તે શુગર લેવલને કંટ્રોલમાં રાખે છે.

તજ એ ભારતીય ભોજનમાં વપરાતો મુખ્ય મસાલો છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે તજનું સેવન ડાયાબિટીસને કંટ્રોલ કરવા માટે પણ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. હા, જો તમે ગરમ પાણી સાથે તજના પાવડરનું સેવન કરો છો, તો તે શુગર લેવલને નિયંત્રણમાં રાખે છે.

જ્યારે ડાયાબિટીસની ફરિયાદ હોય ત્યારે લસણનું સેવન ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે લસણમાં આવા ઘણા તત્વો હોય છે, જે શુગર લેવલને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે. આ માટે દરરોજ સવારે ખાલી પેટે હૂંફાળા પાણી સાથે લસણનું સેવન કરવું જોઈએ.

ડાયાબિટીસમાં મેથીનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ. કારણ કે મેથીમાં ડાયાબિટીક વિરોધી અસર હોય છે, તેથી જો તમે સવારે ખાલી પેટ મેથીના દાણા અથવા મેથીના પાણીનું સેવન કરો છો, તો તે બ્લડ સુગર લેવલને નિયંત્રિત કરે છે.

ડાયાબિટીસની ફરિયાદ હોય તો અંજીરના પાનનું સેવન ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે અંજીરના પાંદડામાં ડાયાબિટીક વિરોધી ગુણો હોય છે, તેથી જો તમે ખાલી પેટે અંજીરના પાન ચાવો છો અથવા તેને પાણીમાં ઉકાળીને પીવો છો તો તે શુગર લેવલને નિયંત્રણમાં રાખે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *