5 મિનિટનો સમય કાઢીને કરી લો આ કામ, લોહીમાં જામેલી બધી જ ગંદકી નીકળી જશે બહાર…

5 મિનિટનો સમય કાઢીને કરી લો આ કામ, લોહીમાં જામેલી બધી જ ગંદકી નીકળી જશે બહાર…

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

દોસ્તો શરીરને સ્વસ્થ રાખવા માટે લોહીને સ્વચ્છ રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે. કારણ કે લોહીમાં રહેલી ગંદકીને કારણે તમે ઘણી બીમારીઓનો શિકાર બની શકો છો. લોહીમાં રહેલી ગંદકીને કારણે પણ સ્કિન પ્રોબ્લેમ થઈ શકે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે આપણા શરીરમાં હાજર લોહી પેશીઓમાં ઓક્સિજન પહોંચાડવાનું કામ કરે છે. તેથી સ્વસ્થ રહેવા માટે લોહીને સ્વચ્છ રાખવું જરૂરી છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

લોહીમાં રહેલી ગંદકીને સાફ કરવા માટે લોકો ઘણા પ્રકારના ટોનિકનું સેવન કરે છે, પરંતુ તમે લોહીમાં રહેલી ગંદકીને સાફ કરવા માટે ઘણા ઘરેલું ઉપાય પણ અપનાવી શકો છો, જેના કારણે લોહીમાં રહેલી ગંદકી કુદરતી રીતે સાફ થઈ જાય છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે લોહીમાં રહેલી ગંદકીને સાફ કરવાના ઘરેલુ ઉપાયો શું છે.

હળદર યુક્ત દૂધ :- લોહીમાં રહેલી ગંદકીને સાફ કરવા માટે હળદરવાળા દૂધનું સેવન ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે હળદરનું દૂધ એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ અને એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણોથી ભરપૂર હોય છે. તેથી, જો તમે દરરોજ રાત્રે સૂતા પહેલા હળદરવાળા દૂધનું સેવન કરો છો, તો તે લોહીમાં રહેલી ગંદકીને સાફ કરે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

લીંબુ :- લોહીને શુદ્ધ કરવા માટે લીંબુને ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે લીંબુમાં વિટામિન સી અને સાઇટ્રિક એસિડ ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે, તેથી જો તમે દરરોજ એક ગ્લાસ લીંબુ પાણીનું સેવન કરો છો, તો તે શરીરમાં રહેલા ઝેરી તત્વોને બહાર કાઢી નાખે છે અને લોહીને શુદ્ધ કરે છે.

લીમડાના પાન :- લીમડાના પાન ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર હોય છે. લીમડાના પાનમાં એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ અને એન્ટિ-ફંગલ ગુણો જોવા મળે છે. તેથી જો તમે ખાલી પેટ લીમડાના પાનનું સેવન કરો છો, તો તે લોહીમાં રહેલી ગંદકીને સાફ કરે છે અને શરીરને સ્વસ્થ રાખે છે.

તુલસીના પાન :- લોહીમાં રહેલા ઝેરી તત્વોને દૂર કરવા માટે તુલસીના પાનનું સેવન ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે તુલસીના પાનમાં એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ અને એન્ટિ-બાયોટિક ગુણો જોવા મળે છે. જે લોહીને સાફ કરવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે.

સફરજન સરકો :- લોહીમાં રહેલી ગંદકીને સાફ કરવા માટે એપલ સાઇડર વિનેગરનું સેવન કરવું જોઈએ. કારણ કે એપલ સીડર વિનેગર એન્ટી બેક્ટેરિયલ અને એન્ટી ઓક્સીડેન્ટ ગુણોથી ભરપૂર હોય છે.

તેથી, જો તમે એક ગ્લાસ પાણીમાં એક ચમચી સફરજન સાઇડર વિનેગર મિક્સ કરીને પીવો છો, તો તે શરીરમાં રહેલા ઝેરી તત્વોને બહાર કાઢી નાખે છે અને લોહીને શુદ્ધ કરે છે.

બ્રાહ્મી :- બ્રાહ્મી ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર છે. તેથી, જો તમે બ્રાહ્મીના રસનું સેવન કરો છો, તો તે લોહીને સાફ કરવામાં મદદરૂપ સાબિત થાય છે. જેના કારણે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત ઘણી સમસ્યાઓ પણ દૂર થાય છે. આ માટે બ્રાહ્મીનો રસ મધમાં મિક્ષ કરીને પીવો જોઈએ.

આદુ :- લોહીને શુદ્ધ કરવા માટે આદુને ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે આદુ ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર છે. તેથી, જો તમે આદુની ચા અથવા પાણીનું સેવન કરો છો, તો તે લોહીમાં રહેલી ગંદકીને સાફ કરે છે.

Leave a Comment