અઠવાડિયામાં 3 કિલો વજન ઓછું કરવું હોય તો આ મસાલાઓ સાથે કરી લો મિત્રતા, જાણો.

દોસ્તો આજકાલ મોટાભાગના લોકો વધતા વજનથી પરેશાન છે, જેનું સૌથી મોટું કારણ ખોટી ખાવાની આદતો અને શારીરિક પ્રવૃત્તિનો અભાવ છે પરંતુ વધતું વજન અનેક રોગોને જન્મ આપી શકે છે, તેથી તેને નિયંત્રિત કરવું જરૂરી છે. વજન નિયંત્રણમાં રાખવા માટે મસાલાનું સેવન ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

હા, ભારતીય રસોડામાં ઘણા મસાલાઓનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. જે પૈકી ઘણા મસાલા એવા હોય છે, જેનું સેવન કરવાથી વજન ઝડપથી ઘટે છે.

કારણ કે તમામ મસાલાઓ ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર હોય છે, જે અનેક રોગોને દૂર કરવામાં પણ મદદરૂપ સાબિત થાય છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે વજનને કંટ્રોલ કરવા માટે કયા મસાલાનું સેવન કરવું જોઈએ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

મેથી :- મેથી ની શાક ખાવાથી તેનો સ્વાદ બે ગણો વધી જાય છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે મેથીનું સેવન વજન ઘટાડવામાં પણ મદદગાર સાબિત થાય છે. હા, જો તમે મેથીને આખી રાત પલાળી રાખો અને પછી બીજા દિવસે સવારે ખાલી પેટ તેનું સેવન કરો તો તેનાથી વજન ઝડપથી ઘટે છે.

જીરું :- જીરુંનું સેવન વજન ઘટાડવામાં ખૂબ જ મદદગાર સાબિત થાય છે. કારણ કે જીરું ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર છે, તેથી જો તમે દરરોજ સવારે ખાલી પેટ જીરાના પાણીનું સેવન કરો છો તો તે તમને ઝડપથી વજન ઘટાડવામાં મદદ કરશે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

લવિંગ :- લવિંગનું સેવન વજન ઘટાડવામાં ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. લવિંગ એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ ગુણોથી ભરપૂર હોવાથી તેનું સેવન મેટાબોલિઝમ સુધારીને પાચન શક્તિને મજબૂત બનાવે છે, જે વજન ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

તજ :- તજનું સેવન વજન ઘટાડવામાં પણ ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. કારણ કે તજ એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ, એન્ટી ઈન્ફ્લેમેટરી જેવા અનેક તત્વોથી ભરપૂર હોય છે. તેથી, જો તમે દરરોજ સવારે નવશેકા પાણી સાથે તજનું સેવન કરો છો, તો તે મેટાબોલિક રેટને વધારે છે, જેના કારણે વજન ઝડપથી ઓછું થાય છે.

વરીયાળી :- વરિયાળીના બીજનું સેવન મોટાભાગના લોકો માઉથ ફ્રેશનર તરીકે કરે છે. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે વરિયાળીનું સેવન વજન ઘટાડવામાં પણ મદદરૂપ સાબિત થાય છે. હા, જો તમે રોજ સવારે વરિયાળીનું પાણી અથવા ચાનું સેવન કરો છો, તો તેનાથી વજન ઝડપથી ઘટે છે.

Leave a Comment