આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓક્લિક કરો
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો
આ 5 માંથી કોઈપણ જ્યૂસને અઠવાડીયામાં એક વખત પી લેશો તો જીવશો ત્યાં સુધી નહિ આવે હાર્ટ એટેક. - Gujarati Ayurved

આ 5 માંથી કોઈપણ જ્યૂસને અઠવાડીયામાં એક વખત પી લેશો તો જીવશો ત્યાં સુધી નહિ આવે હાર્ટ એટેક.

દોસ્તો આજકાલ મોટાભાગના લોકો કોલેસ્ટ્રોલ વધવાની સમસ્યાથી પરેશાન છે. કોલેસ્ટ્રોલ વધવાનું સૌથી મોટું કારણ આજની જીવનશૈલી અને ખોટી ખાનપાન છે.

 
આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

વળી, સ્વાસ્થ્ય માટે જેટલું સારું કોલેસ્ટ્રોલ જરૂરી છે, ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલ સ્વાસ્થ્ય માટે એટલું જ ખતરનાક છે. ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલને કારણે હૃદયની ઘણી બીમારીઓ થાય છે. તેથી તેને નિયંત્રણમાં રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે.

કોલેસ્ટ્રોલને નિયંત્રણમાં રાખવા માટે પૌષ્ટિક વસ્તુઓનું સેવન કરવું જોઈએ. આ સાથે કેટલાક હેલ્ધી ડ્રિંક્સ પણ કોલેસ્ટ્રોલ લેવલ ઘટાડવામાં ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. તો ચાલો આપણે જાણીએ કે ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલ ઘટાડવા માટે ક્યા ડ્રિંકનું સેવન કરવું જોઈએ.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓJoin Now

જ્યારે કોલેસ્ટ્રોલનું પ્રમાણ વધારે હોય ત્યારે ચા બિલકુલ ન પીવી જોઈએ. પરંતુ જો તમે ચાની જગ્યાએ ગ્રીન ટીનું સેવન કરો છો તો તે ફાયદાકારક સાબિત થાય છે. કારણ કે તેમાં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ ગુણ હોય છે. તેથી તેના સેવનથી કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર નિયંત્રણમાં રહે છે.

દાડમનો રસ હૃદય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. કારણ કે દાડમમાં એન્ટી ઓક્સીડેન્ટ ગુણ જોવા મળે છે. જેના સેવનથી કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર ઓછું થાય છે અને હૃદય પણ સ્વસ્થ રહે છે તેમજ દાડમનો રસ પીવાથી રક્ત પરિભ્રમણ યોગ્ય રહે છે.

આયુર્વેદના ગ્રુપમાં જોડાઓJoin Now
આયુર્વેદની ચેનલમાં જોડાઓક્લિક કરો

ટામેટાંનો રસ હૃદય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. તેથી, જો કોઈ વ્યક્તિનું કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર વધી ગયું હોય, તો તેણે દરરોજ નિયમિતપણે ટામેટાંના રસનું સેવન કરવું જોઈએ. કારણ કે ટામેટાના જ્યુસનું સેવન કરવાથી કોલેસ્ટ્રોલ લેવલ કંટ્રોલમાં રહે છે.

સોયા મિલ્કનું સેવન કરવાથી કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર ઓછું થાય છે. કારણ કે સોયા મિલ્કમાં સેચ્યુરેટેડ ફેટનું સ્તર ઓછું હોય છે. તેથી તેનું સેવન હૃદય માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.

ગાજર અને બીટનો રસ હૃદય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. તેનું સેવન કરવાથી હૃદય સ્વસ્થ રહે છે. આ સાથે, ગાજર અને બીટરૂટમાં આવા ઘણા તત્વો મળી આવે છે, જેનું સેવન કરવાથી ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર પણ ઓછું થાય છે.

નારંગીનો રસ સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. નારંગીમાં એવા ઘણા વિટામિન જોવા મળે છે. જેના કારણે ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર ઘટે છે અને સારા કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર ઝડપથી વધે છે.

દૂધીનો રસ હૃદય માટે પણ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. દૂધીના રસમાં ફાઈબરનું પ્રમાણ હોય છે. તેથી, તેના સેવનથી ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર ઘટે છે. આ સાથે તેના સેવનથી વજન પણ નિયંત્રણમાં રહે છે.

લીંબુના રસનું સેવન કરવાથી કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર પણ ઝડપથી ઘટે છે. લીંબુમાં વિટામિન સીનું પ્રમાણ વધુ હોય છે. તેથી, જો કોઈ વ્યક્તિનું કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર નોંધપાત્ર રીતે વધી ગયું હોય, તો તેણે દરરોજ એક ગ્લાસ લીંબુ પાણીનું સેવન કરવું જોઈએ.

Leave a Comment